ทัวร์ยุโรป UCI ปี 2018

ทัวร์ยุโรป UCI ปี 2018
UCI Europe Tourครั้งที่ 14
รายละเอียด
วันที่25 มกราคม – 16 ตุลาคม 2561
ที่ตั้งยุโรป
การแข่งขัน400
←  2017
2019  →

UCI Europe Tour 2018เป็นฤดูกาลที่สิบสี่ของUCI Europe Tour ฤดูกาล 2018 เริ่มต้นในวันที่ 25 มกราคม พ.ศ. 2561 ด้วยทีมTrofeo Porreres, Felanitx, Ses Salines, Camposและสิ้นสุดในวันที่ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2561 ด้วยNationale Sluitingsprijs

Nacer Bouhanniนักบิดชาวฝรั่งเศส( Cofidis ) ซึ่งทำคะแนนได้ 1,124 คะแนนในปี 2560เป็นผู้ป้องกันแชมป์จากUCI Europe Tour ปี 2560

ตลอดทั้งฤดูกาล คะแนนจะมอบให้กับผู้ที่เข้าเส้นชัยอันดับต้นๆ ของสเตจภายในการแข่งขันบนเวทีและอันดับการจัดประเภททั่วไปขั้นสุดท้ายของแต่ละการแข่งขันในแต่ละสเตจและกิจกรรมหนึ่งวัน คุณภาพและความซับซ้อนของการแข่งขันยังกำหนดจำนวนคะแนนที่ผู้ที่เข้าเส้นชัยสูงสุด ยิ่งคะแนน UCI ของการแข่งขันสูงเท่าใด คะแนนก็จะยิ่งมากขึ้นเท่านั้น

การให้คะแนน UCIจากมากไปน้อยมีดังนี้:

  • กิจกรรมหลายวัน: 2.HC, 2.1 และ 2.2
  • กิจกรรมหนึ่งวัน: 1.HC, 1.1 และ 1.2

กิจกรรม

มกราคม

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
25 มกราคม โตรเฟโอ ปอร์เรเรส, เฟลานิทซ์, เซส ซาลิเนส, กัมโปส  สเปน 1.1  จอห์น เดเกนโคล์บ ( เยอรมัน ) เทรค-เซกาเฟรโด [1]
26 มกราคม โทรฟิโอ เซอร์รา เดอ ตรามุนตานา  สเปน 1.1  ทิม เวลเลนส์ ( เบลเยียม ) ล็อตโต้-ซูดาล [2]
27 มกราคม โทรฟิโอ โยเซต้า-อันดราทซ์  สเปน 1.1  ทอมส์ สกูยิช ( LAT ) เทรค-เซกาเฟรโด [3]
28 มกราคม โทรฟิโอ ปาลมา  สเปน 1.1  จอห์น เดเกนโคล์บ ( เยอรมัน ) เทรค-เซกาเฟรโด [4]
28 มกราคม GP Cycliste ลา มาร์กเซยส์  ฝรั่งเศส 1.1  อเล็กซานเดอร์ เจเนียซ ( FRA ) เอจี2อาร์ ลา มอนเดียเล [5]
31 มกราคม – 4 กุมภาพันธ์ โวลตา อา ลา คอมนิทัต บาเลนเซียนา  สเปน 2.1  อเลฮานโดร บัลเบร์เด้ ( ESP ) ทีมงานมูวิสตาร์ [6]
31 มกราคม – 4 กุมภาพันธ์ เอตวล เดอ เบสแซจส์  ฝรั่งเศส 2.1  โทนี่ แกลโลพิน ( FRA ) เอจี2อาร์ ลา มอนเดียเล [7]

กุมภาพันธ์

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
8–11 กุมภาพันธ์ ทัวร์ลาโพรวองซ์  ฝรั่งเศส 2.1  อเล็กซานเดอร์ เจเนียซ ( FRA ) เอจี2อาร์ ลา มอนเดียเล [8]
10 กุมภาพันธ์ บูเอลตา และ มูร์เซีย  สเปน 1.1  หลุยส์ เลออน ซานเชซ ( ESP ) อัสตานา [9]
11 กุมภาพันธ์ กลาซิก้า เด อัลเมเรีย  สเปน 1.เอชซี  คาเล็บ ยวน ( ออสเตรเลีย ) มิทเชลตัน-สกอตต์ [10]
11 กุมภาพันธ์ โทรฟิโอ ไลเกเกลีย  อิตาลี 1.เอชซี  โมเรโน โมเซอร์ ( ITA ) อิตาลี(ทีมชาติ) [11]
14–18 กุมภาพันธ์ โวลตา เอา อัลการ์ฟ  โปรตุเกส 2.เอชซี  มิชาล กเวียตคอฟสกี้ ( POL ) ทีมสกาย [12]
14–18 กุมภาพันธ์ วูเอลตาและอันดาลูเซีย  สเปน 2.เอชซี  ทิม เวลเลนส์ ( เบลเยียม ) ล็อตโต้-ซูดาล [13]
17–18 กุมภาพันธ์ ทัวร์ดูโอต์วาร์  ฝรั่งเศส 2.1  โจนาธาน ไฮเวิร์ต ( FRA ) ไดเร็ค เอเนอร์จี้ [14]
18 กุมภาพันธ์ กรังด์ปรีซ์ อลันยา  ไก่งวง 1.2  คิริลล์ พอซดเนียคอฟ ( AZE ) ซินเนอร์จี้บากู [15]
18 กุมภาพันธ์ จีพี ลากูน่า  โครเอเชีย 1.2  เปาโล โตโต้ ( ITA ) ซานเจมินิ–เอ็มจี.เค วิส เวก้า [16]
22–25 กุมภาพันธ์ ทัวร์เมืองอันตัลยา  ไก่งวง 2.2  อาร์เต็ม โอเวคคิน ( มาตุภูมิ ) มาราธอน–ทูลา [17]
24 กุมภาพันธ์ คลาสสิค Sud-Ardèche  ฝรั่งเศส 1.1  โรเมน บาร์เดต์ ( FRA ) เอจี2อาร์ ลา มอนเดียเล [18]
25 กุมภาพันธ์ คูร์น–บรัสเซลส์–คูร์น  เบลเยียม 1.เอชซี  ดีแลน โกรเนเวเกน ( เน็ด ) LottoNL–จัมโบ้ [19]
25 กุมภาพันธ์ จีพี อิโซล่า  สโลวีเนีย 1.2  ดูซาน ราโชวิช ( SRB ) อาเดรีย โมบิล [20]
25 กุมภาพันธ์ รอยัล เบอร์นาร์ด โดรม คลาสสิค  ฝรั่งเศส 1.1  ลิเลียน คาลเมเจน ( FRA ) ไดเร็ค เอเนอร์จี้ [21]
27 กุมภาพันธ์ เลอ ซามิน  เบลเยียม 1.1  นิกิ เทอร์ปสตรา ( เน็ด ) พื้นแบบขั้นตอนด่วน [22]
28 กุมภาพันธ์ โทรเฟจ อูมัก  โครเอเชีย 1.2  คริสเตอร์ ฮาเก้น ( นอร์ธ ) ทีมค็อป [23]

มีนาคม

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
2–4 มีนาคม ทัวร์เมดิเตอร์เรเนียน  ไก่งวง 2.2  โอนูร์ บัลข่าน ( TUR ) ตอร์คู เชเกอร์สปอร์ [24]
3 มีนาคม โปเรช โทรฟี่  โครเอเชีย 1.2  เอมิลส์ ลีปิช ( LAT ) วันโปรปั่นจักรยาน [25]
4 มีนาคม ประตูคนแคระ ตะวันตก–วลานเดอเรน  เบลเยียม 1.1  เรมี คาวาญญา ( FRA ) พื้นแบบขั้นตอนด่วน [26]
4 มีนาคม อินเตอร์เนชั่นแนล โรดส์ กรังด์ปรีซ์  กรีซ 1.2  มัตเตโอ มอสเช็ตติ ( ITA ) โพลาร์เทค-โคเมตะ [27]
4 มีนาคม กรังด์ปรีซ์ เดอ ลา วิลล์ เดอ ลิลเลอร์ส  ฝรั่งเศส 1.2  เฌเรมี เลกรอก ( FRA ) แนวคิดที่สำคัญ [28]
4 มีนาคม GP อุตสาหกรรมและอาร์ติเจียนาโต  อิตาลี 1.เอชซี  มาเตจ โมโฮริช ( SLO ) บาห์เรน–เมริดา [29]
8–11 มีนาคม ถ้วยรางวัลอิสเตรียน สปริง  โครเอเชีย 2.2  คริสเตอร์ ฮาเก้น ( นอร์ธ ) ทีมค็อป [30]
9–11 มีนาคม ทัวร์นานาชาติของโรดส์  กรีซ 2.2  เมียร์โก มาเอสตริ ( ITA ) บาร์ดิอานี–ซีเอสเอฟ [31]
11 มีนาคม ปารีส–ทรัวส์  ฝรั่งเศส 1.2  อาเดรียง เปอตีต์ ( FRA ) ไดเร็ค เอเนอร์จี้ [32]
11 มีนาคม ดอร์พีนอมลูพ รุกเฟน  เนเธอร์แลนด์ 1.2  มิคเคล บีเยิร์ก ( DEN ) ฮาเกนส์ เบอร์แมน แอกเซียน [33]
11 มีนาคม คลาสสิค ดา อาราบีดา  โปรตุเกส 1.2  มิทรี สตราคอฟ ( มาตุภูมิ ) โลคอสฟิงซ์ [34]
11 มีนาคม ด้านกรังด์ปรีซ์  ไก่งวง 1.2  สเตฟาน อัสตาเฟียฟ ( คาซ ) วีโน-อัสตานา มอเตอร์ส [35]
11 มีนาคม รอนเด้ ฟาน เดรนเต้  เนเธอร์แลนด์ 1.เอชซี  ฟรานติเชค ซิสร์ ( CZE ) ซีซีซี–สปรันดี–โปลโควิซ [36]
14 มีนาคม โนเคเระ โคเออร์เซ  เบลเยียม 1.เอชซี  ฟาบิโอ ยาคอบเซ่น ( เน็ด ) พื้นแบบขั้นตอนด่วน [37]
14–18 มีนาคม โวลตา อ่าวอเลนเตโจ  โปรตุเกส 2.2  หลุยส์ เมนดอนซา ( ปอร์ ) อาบีลูโด–ลูเลตาโน [38]
16 มีนาคม แฮนด์ซาเมะ คลาสสิค  เบลเยียม 1.เอชซี  อัลบาโร โฮเซ่ โฮเดก ( โคล ) พื้นแบบขั้นตอนด่วน [39]
18 มีนาคม กรังด์ปรีซ์เดอเดแน็ง – ปอร์ต ดู ฮาโนต์  ฝรั่งเศส 1.เอชซี  เคนนี่ เดเฮส ( เบลเยียม ) WB อควา โพรเทค เวรันคลาสสิก [40]
18 มีนาคม ลา โปโพลาริสซิมา  อิตาลี 1.2  จิโอวานนี่ โลนาร์ดี้ ( ITA ) ซาล์ฟ ยูโรโมบิล เดซีเร ฟิออร์ [41]
19–25 มีนาคม ตูร์ เดอ นอร์ม็องดี  ฝรั่งเศส 2.2  ทอม สจ๊วร์ต ( GBR ) JLT–แร้ง [42]
21 มีนาคม ดรายดากเซอ เดอ ปันเน-ก็อกซิจเดอ  เบลเยียม 1.เอชซี  เอเลีย วิวิอานี ( ITA ) พื้นแบบขั้นตอนด่วน [43]
22–25 มีนาคม ทัวร์คาร์เทียร์ – โครงการปั่นจักรยานเมดิเตอร์เรเนียนตะวันออก  ไก่งวง 2.2  คริสเตียน ไรเลอานู ( MDA ) ตอร์คู เชเกอร์สปอร์ [44]
22–25 มีนาคม เซตติมานา อินเตอร์นาซิโอนาเล ดิ คอปปี เอ บาร์ตาลี  อิตาลี 2.1  ดิเอโก โรซา ( ITA ) ทีมสกาย [45]
24 มีนาคม คลาสสิคลัวร์แอตแลนติก  ฝรั่งเศส 1.1  ราสมุส ควอเด ( DEN ) บีเอชเอส–อัลเมบอร์ก บอร์นโฮล์ม [46]
25 มีนาคม คลาสสิก อัลเดอัส โด ซิสโต  โปรตุเกส 1.2  ดาเนียล เมสเตร ( POR ) อีฟาเปล [47]
25 มีนาคม โชเลต์-เปส์ เดอ ลา ลัวร์  ฝรั่งเศส 1.1  โธมัส บูดัต ( FRA ) ไดเร็ค เอเนอร์จี้ [48]
29–30 มีนาคม ทัวร์ของ Fatih Sultan Mehmet  ไก่งวง 2.2  กาลิม อัคเมตอ ฟ  ( คาซ ) เมืองอัสตานา [49]
30 มีนาคม เส้นทาง Adelie de Vitre  ฝรั่งเศส 1.1  ซิลวาน ดิลลิเยร์ ( ซูไอ ) เอจี2อาร์ ลา มอนเดียเล [50]
31 มีนาคม กราน พรีมิโอ มิเกล อินดูราน  สเปน 1.1  อเลฮานโดร บัลเบร์เด้ ( ESP ) ทีมงานมูวิสตาร์ [51]
31 มีนาคม จีพี สโลวาเกีย  สโลวาเกีย 1.2  มาซีจ ปาเตอร์สกี้ ( POL ) วิบาเทค เมิร์กซ์ 7R [52]
31 มีนาคม โวลต้า ลิมเบิร์ก คลาสสิค  เนเธอร์แลนด์ 1.1  ยาน ตราตนิค ( SLO ) ซีซีซี–สปรันดี–โปลโควิซ [53]
31 มีนาคม – 2 เมษายน Le Triptyque des Monts และ Chateaux  เบลเยียม 2.2U  แจสเปอร์ ฟิลิปเซ่น ( เบล ) ฮาเกนส์ เบอร์แมน แอกเซียน

เมษายน

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
1 เมษายน ลา รู ตูรังเกล  ฝรั่งเศส 1.1  มาร์ค ซาร์โร ( FRA ) กรุปมา–FDJ
1 เมษายน จีพี อาเดรีย โมบิล  สโลวีเนีย 1.2  ฟิลิปโป ฟอร์ติน ( ITA ) ทีมจักรยานทิโรล
1 เมษายน โทรฟิโอ ปิวา  อิตาลี 1.2U  เปาโล บัคซิโอ ( ITA ) มาสโตรมาร์โก เอฟซี นิบาลี เซนซี ชิโปรส์
2 เมษายน จิโร เดล เบลเวเดเร  อิตาลี 1.2U  โรเบิร์ต สแตนนาร์ด ( ออสเตรเลีย ) มิทเชลตัน–ไบค์เอ็กซ์เชนจ์
3–6 เมษายน เซอร์กิต เดอ ลา ซาร์ต  ฝรั่งเศส 2.1  กิโยม มาร์ติน ( FRA ) วันตี้-กรุ๊ป โกเบิร์ต
3 เมษายน กรัน เปรมิโอ ปาลิโอ เดล เรซิโอโต  อิตาลี 1.2U  สเตฟาน เดอ โบด ( RSA ) ข้อมูลมิติข้อมูลสำหรับ Qhubeka
4 เมษายน เชลเดปริจส์  เบลเยียม 1.เอชซี  ฟาบิโอ ยาคอบเซ่น ( เน็ด ) พื้นแบบขั้นตอนด่วน
6–8 เมษายน สนามเซอร์กิต เด อาร์เดนส์  ฝรั่งเศส 2.2  แอนโทนี่ มัลโดนาโด ( FRA ) แซงต์มิเชล–โอเบอร์93
7 เมษายน โทรฟีโอ เอดิล ซี  อิตาลี 1.2U  อเลสซานโดร เฟเดลี ( ITA ) เทรวิจิอานี โฟนิกซ์–เฮมุส 2439
8 เมษายน คลาสสิค พรีมาเวร่า  สเปน 1.1  อันเดรย์ อามาดอร์ ( ซีอาร์ซี ) ทีมงานมูวิสตาร์
10 เมษายน ปารีส-กามองแบร์  ฝรั่งเศส 1.1  ลิเลียน คาลเมเจน ( FRA ) ไดเร็ค เอเนอร์จี้
11–15 เมษายน ตูร์ ดู ลัวร์-เอ-แชร์  ฝรั่งเศส 2.2  อัสบียอร์น คราห์ แอนเดอร์เซ่น ( DEN ) ทีม Virtu Cycling
11 เมษายน บราบานเซ่ ปิยล์  เบลเยียม 1.เอชซี  ทิม เวลเลนส์ ( เบลเยียม ) ล็อตโต้-ซูดาล
13–15 เมษายน GP เบราส และ เซอร์รา ดา เอสเตรลา  โปรตุเกส 2.1  มิทรี สตราคอฟ ( มาตุภูมิ ) โลคอสฟิงซ์
14 เมษายน ตูร์ ดู ฟินิสแตร์  ฝรั่งเศส 1.1  โจนาธาน ไฮเวิร์ต ( FRA ) ไดเร็ค เอเนอร์จี้
14 เมษายน ลีแยฌ–บาสโตญ–ลีแยฌ U23  เบลเยียม 1.2U  เจา อัลเมดา ( ปอร์ ) ฮาเกนส์ เบอร์แมน แอกเซียน
15 เมษายน โทร-โบร เลออน  ฝรั่งเศส 1.1  คริสตอฟ ลาปอร์ต ( FRA ) โคฟิดิส
16–20 เมษายน ทัวร์เทือกเขาแอลป์  อิตาลี 2.เอชซี  ธิโบต์ ปิโนต์ ( FRA ) กรุปมา–FDJ
17–22 เมษายน ทัวร์โครเอเชีย  โครเอเชีย 2.เอชซี  คันสแตนต์ซิน ซิอุตซู ( บีแอลอาร์ ) บาห์เรน–เมริดา
19–22 เมษายน ทัวร์เมืองเมอร์ซิน  ไก่งวง 2.2  เอดูอาร์ด โวร์แกนอ ฟ  ( มาตุภูมิ ) สโมสรจักรยานมินสค์
20–22 เมษายน วูเอลตาและกัสติยาและเลออน  สเปน 2.1  รูเบน พลาซ่า ( ESP ) สถาบันสอนปั่นจักรยานอิสราเอล
21 เมษายน จีพี สาธารณรัฐเช็ก  สาธารณรัฐเช็ก 1.2  อาลัวส์ คัยคอฟสกี้ ( CZE ) เอลคอฟ–ผู้แต่ง
21 เมษายน อนุสรณ์สถานอาร์โน วัลลาร์ด  เนเธอร์แลนด์ 1.2  โจชัว ฮุปเปอร์ตซ์ ( เยอรมัน ) ทีมล็อตโต้-เคิร์น เฮาส์
21–22 เมษายน ตูร์ ดู จูรา  ฝรั่งเศส 2.2  คาร์ล เฟรดริก ฮาเกน ( นอร์ธ ) โจ๊กเกอร์ อิโคปาล
22 เมษายน จิโร เดล'อัปเปนินโน  อิตาลี 1.1  จูลิโอ ชิคโคเน ( ITA ) บาร์ดิอานี–ซีเอสเอฟ
22 เมษายน กรังด์ปรีซ์โปแลนด์  โปแลนด์ 1.2  มาซีจ ปาเตอร์สกี้ ( POL ) วิบาเทค เมิร์กซ์ 7R
22 เมษายน โทรเฟโอ ชิตตา ดิ ซาน เวนเดมิอาโน  อิตาลี 1.2U  อัลแบร์โต ไดเนเซ ( ITA ) ซาล์ฟ ยูโรโมบิล เดซีเร ฟิออร์
22 เมษายน รัตแลนด์-เมลตัน อินเตอร์เนชั่นแนล CiCLE Classic  ประเทศอังกฤษ 1.2  กาเบรียล คัลเลห์ ( GBR ) วิกกินส์
25 เมษายน กรัน เปรมิโอ เดลลา ลิเบราซิโอเน  อิตาลี 1.2U  อเลสซานโดร เฟเดลี ( ITA ) เทรวิจิอานี โฟนิกซ์–เฮมุส 2439
25 เมษายน–1 พฤษภาคม ตูร์ เดอ เบรอตาญ  ฝรั่งเศส 2.2  ฟาเบียน ชมิดต์ ( FRA ) โกตส์ ดาร์มอร์–มารี โมแรง
27–29 เมษายน บูเอลตาและอัสตูเรียส  สเปน 2.1  ริชาร์ด คาราปาซ ( กล่อง ECU ) ทีมงานมูวิสตาร์
27 เมษายน–1 พฤษภาคม ทอสกาน่า เทอร์รา ดิ ซิกลิสโม เอโรอิกา  เนเธอร์แลนด์ 2.2U  อันเดรีย บาจิโอลี ( ITA ) ทีมโคลแพค
28 เมษายน ฮิมเมอร์แลนด์ รุนด์ท  เดนมาร์ก 1.2  อังเดร ลูอิจ ( เน็ด ) ทีมมังกี้ทาวน์คอนติเนนตัล
28–29 เมษายน เบลเกรด–บันยา ลูก้า  บอสเนียและเฮอร์เซโก 2.1  กัชเปร์ คาตราสนิค ( SLO ) อาเดรีย โมบิล
28 เมษายน PWZ ซุยเดนเวลด์ทัวร์  เนเธอร์แลนด์ 1.2  สตีฟ ครูล ( เน็ด ) เมเทค–ทีเคเอช
29 เมษายน–3 พฤษภาคม การแข่งขัน Carpathian Couriers  โปแลนด์ 2.2U  ฟิลิป มาซีจุก ( POL ) ทีมจักรยานแห่งชาติโปแลนด์
29 เมษายน สกิฟ-โลเบต  เดนมาร์ก 1.2  ราสมุส โบห์ วัลลิน ( DEN ) ทีมโคโลควิก
29 เมษายน ปารีส–มองต์-อ็อง-อีเวลีนส์  ฝรั่งเศส 1.2  จานนี่ มาร์ชองด์ ( เบลเยียม ) ซิเบล-เซบอน

อาจ

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
1 พ.ค เอชบอร์น–แฟรงค์เฟิร์ต อายุไม่เกิน 23 ปี  เยอรมนี 1.2U  นิคลาส ลาร์เซ่น ( DEN ) ทีม Virtu Cycling
1 พ.ค Memoriał Andrzeja Trochanowskiego  โปแลนด์ 1.2  อาลัวส์ คัยคอฟสกี้ ( CZE ) เอลคอฟ–ผู้แต่ง
2 พ.ค อนุสรณ์สถาน Romana Siemińskiego  โปแลนด์ 1.2  อาลัวส์ คัยคอฟสกี้ ( CZE ) เอลคอฟ–ผู้แต่ง
2–6 พฤษภาคม วงแหวนทั้งห้าแห่งมอสโก  รัสเซีย 2.2  อันเดรย์ พรอสโตคิชิน  ( มาตุภูมิ )
3–6 พฤษภาคม ตูร์ เดอ ยอร์กเชียร์  ประเทศอังกฤษ 2.1  เกร็ก ฟาน อแวร์มาเอต์ ( เบลเยียม ) บีเอ็มซี เรซซิ่ง ทีม
3–6 พฤษภาคม ทัวร์โรน-แอลป์ อิแซร์  ฝรั่งเศส 2.2  สเตฟาน ราบิตช์ ( AUT ) ทีมเฟลเบอร์ไมร์–ซิมปลอน เวลส์
3–6 พฤษภาคม ทัวร์เมโสโปเตเมีย  ไก่งวง 2.2  นาซิม บาคีร์ซี ( ตุรกี ) ตอร์คู เชเกอร์สปอร์
4–6 พฤษภาคม วูเอลตา อา ลา โกมูนิแดด เด มาดริด  สเปน 2.1  เอ็ดการ์ ปินโต ( POR ) วิโต–ไฟเรนเซ–แบล็คแจ็ค
5 พ.ค ซันด์โวลเดนจีพี  นอร์เวย์ 1.2  อเล็กซานเดอร์ แคมป์ ( DEN ) ทีม Virtu Cycling
6 พ.ค ริงเกอไรค์ จีพี  นอร์เวย์ 1.2  ไซเวอร์ แวร์สเตด ( NOR ) ทีมพัฒนา Uno-X นอร์เวย์
6 พ.ค เฟลช อาร์เดนเนส  เบลเยียม 1.2  ซีส์ โบล ( เน็ด ) เอสอีจี เรซซิ่ง อคาเดมี
6 พ.ค เซอร์กิตโต เดล ปอร์โต-โตรเฟโอ อาร์เวดี้  อิตาลี 1.2  จิโอวานนี่ โลนาร์ดี้ ( ITA ) ซาล์ฟ ยูโรโมบิล เดซีเร ฟิออร์
8–13 พ.ค สี่วันแห่งดันเคิร์ก  ฝรั่งเศส 2.เอชซี  ดิมิทรี เคลย์ส ( เบลเยียม ) โคฟิดิส
9–13 พ.ค เฟลช ดู ซุด  ลักเซมเบิร์ก 2.2  จานนี่ มาร์ชองด์ ( เบลเยียม ) ซิเบล-เซบอน
11–13 พ.ค วูเอลตาและอารากอน  สเปน 2.1  เจมี โรซอน ( ESP ) ทีมงานมูวิสตาร์
11–13 พ.ค สลาเคียม โกรดอฟ ปิแอสโทฟสกี้  โปแลนด์ 2.2  วูคัสซ์ โอวเซียน ( POL ) ซีซีซี–สปรันดี–โปลโควิซ
12 พ.ค การแข่งขันสแกนดิเนเวีย อุปซอลา  สวีเดน 1.2  ทรอนด์ ทรอนด์เซ่น ( NOR ) ทีมค็อป
12 พ.ค รอนเด้ ฟาน โอเวไรเซล  เนเธอร์แลนด์ 1.2  พิโอเตอร์ ฮาวิค ( เน็ด ) บีท ไบค์กิ้ง คลับ
12 พ.ค เคเร็กปาร์เวสนี  ฮังการี 1.2  ฟรานติเชค ซิสร์ ( CZE ) ซีซีซี–สปรันดี–โปลโควิซ
13 พ.ค รอนเด้ ฟาน นอร์ด-ฮอลแลนด์  เนเธอร์แลนด์ 1.2  จูเลียส ฟาน เดน เบิร์ก ( เน็ด ) เอสอีจี เรซซิ่ง อคาเดมี
13 พ.ค GP อุตสาหกรรมเดลมาร์โม  อิตาลี 1.2U  เกรกอริโอ เฟอร์รี  ( ITA ) ซาล์ฟ ยูโรโมบิล เดซีเร ฟิออร์
13 พ.ค กรังด์ปรีซ์ คริกิเลียน  เบลเยียม 1.2  ลิโอเนล ทามิโนซ์ ( เบลเยียม ) ที่ผ่านมา–อควา เซอร์วิส
15–20 พฤษภาคม ทัวร์บัลติค–คาร์โคโนสเซ  โปแลนด์ 2.2  ฟิลิปป์ วอลสเลเบน ( เยอรมัน ) โคเรนดอน-เซอร์คัส
16–20 พฤษภาคม ทัวร์นอร์เวย์  นอร์เวย์ 2.เอชซี  เอดูอาร์ด ปราเดส ( ESP ) ยูสคาดี–มูเรียส
17–20 พ.ค รอนเด้ เดอ ลิซาร์ด  ฝรั่งเศส 2.2U  สตีเฟน วิลเลียมส์ ( GBR ) เอสอีจี เรซซิ่ง อคาเดมี
18–20 พ.ค ตูร์เดอแลง  ฝรั่งเศส 2.1  อาเธอร์ วิโชติ ( FRA ) กรุปมา–FDJ
18–20 พ.ค ทัวร์ปารีส-อาราส  ฝรั่งเศส 2.2  สเตฟาน ราบิตช์ ( AUT ) ทีมเฟลเบอร์ไมร์–ซิมปลอน เวลส์
19–23 พ.ค ทัวร์แอลเบเนีย  แอลเบเนีย 2.2  มิเคเล่ กาซซารา ( ITA ) ซานเจมินิ–เอ็มจี.เค วิส เวก้า
20–27 พ.ค ราส เทลเทียนน์  ไอร์แลนด์ 2.2  ลุก บักเตอร์ ( เน็ด ) ทีมจักรยานเดลต้า
20 พ.ค โกรเต้ พริจส์ มาร์เซล คินต์  เบลเยียม 1.1  นาเซอร์ บูฮานนี ( FRA ) โคฟิดิส
22–24 พ.ค ตูร์ เดอ ฟยอร์ด  นอร์เวย์ 2.เอชซี  มิชาเอล อัลบาซินี่ ( SWI ) มิทเชลตัน-สกอตต์
23–27 พ.ค ทัวร์เบลเยี่ยม บาลอยส์  เบลเยียม 2.เอชซี  เจนส์ คูเคไลร์ ( เบลเยียม ) ล็อตโต้-ซูดาล
24–26 พ.ค กรังด์ปรีซ์ ไซคลิสต์ เดอ เจเมนซ์  ฮังการี 2.2  ร็อค โคโรเชค ( SLO ) จักรยานของฉัน–สตีเวนส์
25–26 พ.ค ทัวร์เอสโตเนีย  เอสโตเนีย 2.1  เกรเซกอร์ซ สเตปเนียค ( โปแลนด์ ) วิบาเทค เมิร์กซ์ 7R
25–27 พ.ค แฮมเมอร์ สตาวังเงร์  นอร์เวย์ 2.1 มิทเชลตัน–ไบค์เอ็กซ์เชนจ์
26 พ.ค กรังด์ปรีซ์ เดอ พลูเมเลก-มอร์บิฮาน  ฝรั่งเศส 1.1  อันเดรีย ปาสควาลอน ( ITA ) วันตี้-กรุ๊ป โกเบิร์ต
27 พ.ค บูกล์ เดอ ลาอูลน์  ฝรั่งเศส 1.1  เควิน เลอ คันฟฟ์ ( FRA ) แซงต์มิเชล–โอเบอร์93
27 พ.ค เซอร์กิต เดอ วัลโลนี่  เบลเยียม 1.2  มิคเคล โฟรลิช ออนโนเร ( DEN ) ทีม Virtu Cycling
27 พ.ค ปารีส–รูแบ U23  ฝรั่งเศส 1.2U  สแตน ดิวูล์ฟ ( เบล ) ทีมชาติเบลเยี่ยม
30 พฤษภาคม–3 มิถุนายน ตูร์ เดอ ลักเซมเบิร์ก  ลักเซมเบิร์ก 2.เอชซี  อันเดรีย ปาสควาลอน ( ITA ) วันตี้-กรุ๊ป โกเบิร์ต
31 พฤษภาคม–3 มิถุนายน Szlakiem Walk Majora Hubala  โปแลนด์ 2.1  มาเตอุสซ์ ทาเซียค ( POL ) ซีซีซี–สปรันดี–โปลโควิซ
31 พฤษภาคม–3 มิถุนายน บูกล์ เดอ ลา มาแยน  ฝรั่งเศส 2.1  มาติเยอ ฟาน เดอร์ โพเอล ( เน็ด ) โคเรนดอน-เซอร์คัส

มิถุนายน

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
1–3 มิถุนายน แฮมเมอร์ สปอร์ตโซน ลิมเบิร์ก  เนเธอร์แลนด์ 2.1  พื้นแบบขั้นตอนด่วน ( BEL )
1–3 มิถุนายน ทัวร์เมืองบิฮอร์  โรมาเนีย 2.2  อิวาน โซซา ( โคล ) อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช
1 มิถุนายน การแข่งขัน Horizon Park เพื่อสันติภาพ  ยูเครน 1.2  เฟรเดอริก มัฟฟ์  ( DEN ) ออร่า พลังงาน-ck อาร์ฮุส
2 มิถุนายน ไฮส์เซ่ ปิยล์  เบลเยียม 1.1  เอมิลส์ ลีปิช ( LAT ) วันโปรปั่นจักรยาน
2 มิถุนายน โทรฟีโอ อัลซิเด เดกาสเปรี  อิตาลี 1.2  ซิโมน ราวาเนลลี ( ITA ) บีสเซ่-การ์เรรา กาวาร์โด้
2 มิถุนายน ฮอไรซอน พาร์ค เรซ เมดัน  ยูเครน 1.2  บรานิสเลา ซาโมเลา ( BLR ) สโมสรจักรยานมินสค์
3 มิถุนายน โคปปา เดลลา ปาเช  อิตาลี 1.2  มัตเตโอ โซเบรโร ( ITA ) ข้อมูลมิติข้อมูลสำหรับ Qhubeka
3 มิถุนายน กรัน เปรมิโอ ดิ ลูกาโน  สวิตเซอร์แลนด์ 1.1  แฮร์มันน์ เปิร์นชไตเนอร์ ( AUT ) บาห์เรน–เมริดา
3 มิถุนายน อนุสรณ์สถานฟิลิปป์ ฟาน โคนิงสลู  เบลเยียม 1.2  กุสตาฟ เฮิก ( สวีเดน ) ทีมค็อป
3 มิถุนายน ฮอไรซอน พาร์ค เรซ คลาสสิค  ยูเครน 1.2  บรานิสเลา ซาโมเลา ( BLR ) สโมสรจักรยานมินสค์
7 มิถุนายน GP ดู แคนตอน ดาร์โกวี  สวิตเซอร์แลนด์ 1.เอชซี  อเล็กซานเดอร์ คริสตอฟ ( นอร์ธ ) ทีมยูเออี เอมิเรตส์
7–10 มิถุนายน รงด์ เดอ ลัวส์  ฝรั่งเศส 2.2  เฮนริก อีเวนเซ่น ( นอร์ธ ) โจ๊กเกอร์ อิโคปาล
8–10 มิถุนายน ทัวร์ในมาโลโปลสกา  โปแลนด์ 2.2  อมาโร อันตูเนส ( POR ) ซีซีซี–สปรันดี–โปลโควิซ
8–10 มิถุนายน ตูร์ เดอ เซอร์บี  เซอร์เบีย 2.2  นิโคลัส ติวานี่ ( ARG ) เทรวิจิอานี โฟนิกซ์–เฮมุส 2439
9 มิถุนายน ประตูคนแคระแห่งวลามเซ อาร์เดนเนน  เบลเยียม 1.2  ร็อบบี้ ค็อบแบร์ต  ( เบลเยียม ) ซิเบล-เซบอน
10 มิถุนายน รุนด์ อุม เคิล์น  เยอรมนี 1.1  แซม เบนเน็ตต์ ( IRE ) โบรา–ฮันส์โกรเฮ่
10 มิถุนายน รอนเด้ ฟาน ลิมเบิร์ก  เบลเยียม 1.1  มาติเยอ ฟาน เดอร์ โพเอล ( เน็ด ) โคเรนดอน-เซอร์คัส
10 มิถุนายน มิดเดน–บราบานต์ ปอร์ต ออมลูป  เนเธอร์แลนด์ 1.2  จูเลียส ฟาน เดน เบิร์ก ( เน็ด ) เอสอีจี เรซซิ่ง อคาเดมี
13–17 มิถุนายน ทัวร์สโลวีเนีย  สโลวีเนีย 2.1  พรีมอซ โรกลิช ( SVN ) LottoNL–จัมโบ้
14–17 มิถุนายน เส้นทาง d'Occitanie  ฝรั่งเศส 2.1  อเลฮานโดร บัลเบร์เด้ ( ESP ) ทีมงานมูวิสตาร์
14–17 มิถุนายน Oberösterreichrundfahrt  ออสเตรีย 2.2  สเตฟาน ราบิตช์ ( AUT ) ทีมเฟลเบอร์ไมร์–ซิมปลอน เวลส์
15 มิถุนายน ประตูคนแคระเฮทเฮจแลนด์  เบลเยียม 1.1  คริสส์ ไนแลนด์ส ( แอลวีเอ ) สถาบันสอนปั่นจักรยานอิสราเอล
16 มิถุนายน อนุสรณ์สถาน Grundmanna I Wizowskiego  โปแลนด์ 1.2  วูคัสซ์ โอวเซียน ( POL ) ซีซีซี–สปรันดี–โปลโควิซ
16 มิถุนายน ไฟน รุนด์ท  เดนมาร์ก 1.1  แมดส์ พีเดอร์เซ่น ( DEN ) เทรค-เซกาเฟรโด
17 มิถุนายน GP ฮอร์เซนส์ โพสเทน  เดนมาร์ก 1.1  เฮอร์มาน ดาห์ล ( NOR ) โจ๊กเกอร์ อิโคปาล
17 มิถุนายน การแข่งขันระดับนานาชาติ กรังด์ปรีซ์ โดลินี บารีซซี มิลิซ  โปแลนด์ 1.2  คามิล มาเลคกี ( โปแลนด์ ) ซีซีซี–สปรันดี–โปลโควิซ
17 มิถุนายน เอลฟ์สเตเดนรอนด์  เบลเยียม 1.1  อดัม ไบลท์ ( GBR ) อควา บลู สปอร์ต
18–21 มิถุนายน ทัวร์ต่างประเทศของ Torku Mevlana  ไก่งวง 2.2  โอนูร์ บัลข่าน ( TUR ) ตอร์คู เชเกอร์สปอร์
19 มิถุนายน ฮัลเล–อิงกูเจม  เบลเยียม 1.1  แดนนี่ ฟาน ป๊อปเปล ( เน็ด ) LottoNL–จัมโบ้
20–24 มิถุนายน การแข่งขันเอเดรียติกา ไอโอนิกา  อิตาลี 2.1  อิวาน โซซา ( โคล ) อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช
21–24 มิถุนายน ตูร์ เดอ ซาวัว มงบล็อง  ฝรั่งเศส 2.2  ริคคาร์โด้ ซอยเดิล ( AUT ) ทีมเฟลเบอร์ไมร์–ซิมปลอน เวลส์
24 มิถุนายน ปารีส–ชอนนี่  ฝรั่งเศส 1.1  รามอน ซินเกลดัม ( เน็ด ) กรุปมา–FDJ
27 มิถุนายน อินเตอร์ เนชันแนล ไวเลอร์โทรฟี ยอง มาร์ โมดิก  เบลเยียม 1.2  เจอโรม บอญนีส์ ( เบล ) วันตี้-กรุ๊ป โกเบิร์ต
30 มิถุนายน Omloop Het Nieuwsblad Beloften  เบลเยียม 1.2  ขายต่อ Erik Nordsaeter  ( NOR ) ทีมพัฒนา Uno-X นอร์เวย์

กรกฎาคม

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
3 กรกฎาคม โทรเฟโอ ชิตตา ดิ เบรสชา  อิตาลี 1.2  ฟิลิปโป รอคเชตติ  ( ITA ) ทีมโคลแพค
4–7 กรกฎาคม หลักสูตร Solidarnosc  โปแลนด์ 2.2  ซิลเวสเตอร์ ยานิสซิวสกี้ ( POL ) วิบาเทค เมิร์กซ์ 7R
5–8 กรกฎาคม ทัวร์ปั่นจักรยานซีบิว  โรมาเนีย 2.1  อิวาน โซซา ( โคล ) อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช
7–14 กรกฎาคม ทัวร์ออสเตรีย  ออสเตรีย 2.1  เบน เฮอร์แมนส์ ( เบลเยียม ) สถาบันสอนปั่นจักรยานอิสราเอล
7 กรกฎาคม โกรเต้ ปริจส์ ฌอง-ปิแอร์ มอนเซเร  เบลเยียม 1.1  ลอเรนส์ สวีค ( เบล ) โพลเวล เซาเซน–วาสโกดเซอร์วิส
8 กรกฎาคม กรังด์ปรีซ์ อัลเบิร์ต โฟวิลล์-โบเลต์  เบลเยียม 1.2  อัคเซล นุมเมลา ( EST ) แคนยอน ไอส์เบิร์ก
8 กรกฎาคม จิโร เดล เมดิโอ เบรนต้า  อิตาลี 1.2  อเล็กซานเดอร์ เอฟตูเชนโก ( มาตุภูมิ ) โลคอสฟิงซ์
8 กรกฎาคม จีพี เดอ ลา วีล เดอ โนฌ็องต์-ซูร์-วอยส์  ฝรั่งเศส 1.2  จูเลียน อันโตมาร์ชี ( FRA ) เมโทรโพล รูแบ-ลีลล์
10–15 กรกฎาคม จิโร เดลลา วัลเล ดาออสตา  อิตาลี 2.2U  วาดิม พรอนสกี้ ( คาซ ) เมืองอัสตานา
12–15 กรกฎาคม โทรฟู โจอากิม อากอสตินโญ่  โปรตุเกส 2.2  โฆเซ่ เฟอร์นานเดส ( ปอร์ ) W52 / เอฟซี ปอร์โต้
18–22 กรกฎาคม GP Nacional 2 โปรตุเกส  โปรตุเกส 2.2  ราอุล อลาร์กอน ( ESP ) W52 / เอฟซี ปอร์โต้
22 กรกฎาคม V4 ซีรีส์พิเศษ Debrecen – Ibrany  ฮังการี 1.2  ปีเตอร์ คุซตอร์ ( ฮุน ) จักรยานของฉัน–สตีเวนส์
22 กรกฎาคม กรังด์ปรีซ์ เดอ ลา วิลล์ เดอ เปรองชีส์  ฝรั่งเศส 1.2  เคนนี่ เดเฮส ( เบลเยียม ) WB อควา โพรเทค เวรันคลาสสิก
25–28 กรกฎาคม ดูโควา มาซอฟซา  โปแลนด์ 2.2  ไซมอน ซัจนอก ( POL ) ซีซีซี–สปรันดี–โปลโควิซ
25 กรกฎาคม พรูบา วิลลาฟรังกา เดอ ออร์ดิเซีย  สเปน 1.1  ร็อบ พาวเวอร์ ( ออสเตรเลีย ) มิทเชลตัน สก็อตต์
26 กรกฎาคม กรังด์ปรีซ์ ปิโน เซรามี  เบลเยียม 1.1  ปีเตอร์ เคนนาห์ ( GBR ) โบรา–ฮันส์โกรเฮ่
28–30 กรกฎาคม ไครซ์ ไบรซ์ อีลิทส์  ฝรั่งเศส 2.2  เดเมียง ตูเซ่ ( FRA ) แซงต์มิเชล–โอเบอร์93
28 กรกฎาคม–1 สิงหาคม ตูร์ เดอ วัลโลนี  เบลเยียม 2.เอชซี  ทิม เวลเลนส์ ( เบลเยียม ) ล็อตโต้-ซูดาล
29 กรกฎาคม จีพี ครานจ์  สโลวีเนีย 1.2  ดาเนียล ออเออร์ ( AUT ) WSA–นักปั่น
31 กรกฎาคม เซอร์กิตโต เด เก็ทโซ  สเปน 1.1  อเล็กซ์ อรันบูรู ( ESP ) กาฮา รูรัล–เซกูรอส อาร์จีเอ

สิงหาคม

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
1–5 สิงหาคม เดนมาร์ก รันดท์  เดนมาร์ก 2.เอชซี  วูท ฟาน แอร์ท ( เบล ) เวรันดาส วิลเลมส์–เครแลน
1–12 สิงหาคม โวลตา, โปรตุเกส  โปรตุเกส 2.1  ราอุล อลาร์กอน ( ESP ) W52 / เอฟซี ปอร์โต้
1–5 สิงหาคม ทัวร์แคว้นอาลซัส  ฝรั่งเศส 2.2  เจฟฟรีย์ บูชาร์ด ( FRA ) เอจี2อาร์ ลา มอนเดียเล
4 สิงหาคม ฮันซา บิกก์ คาลมาร์ กรังด์ปรีซ์  สวีเดน 1.2  กุสตาฟ เฮิก ( สวีเดน ) ทีมค็อป
5 สิงหาคม ลา โพลี นอร์ม็องด์  ฝรั่งเศส 1.1  ปิแอร์-ลุค เปริชง ( FRA ) ฟอร์จูนโอ-ซัมซิช
5 สิงหาคม อันท์เวิร์ปส์ ฮาเว่นพิยล์  เบลเยียม 1.2  ติโบ เนเวนส์  ( เบลเยียม ) โซลูชันสำหรับบ้าน–Soenens
7–11 สิงหาคม ทัวร์สเซคเลอร์แลนด์  โรมาเนีย 2.2  นิโคไล ตาโนวิชชี่ ( MDA ) ทีมโนวัค
7–11 สิงหาคม บูเอลตาและบูร์โกส  สเปน 2.เอชซี  อิวาน โซซา ( โคล ) อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช
9–12 สิงหาคม ทัวร์ปั่นจักรยานเช็ก  สาธารณรัฐเช็ก 2.1  ริคคาร์โด้ ซอยเดิล ( AUT ) ทีมเฟลเบอร์ไมร์–ซิมปลอน เวลส์
11 สิงหาคม อนุสรณ์เฮนรีกา วาซากา  โปแลนด์ 1.2  มาเตอุสซ์ กราบิส ( POL ) ทีมงาน Voster ATS
11 สิงหาคม KOGA ตะกรันเหนือ  เนเธอร์แลนด์ 1.1  แยน-วิลเล็ม ฟาน ชิป ( เน็ด ) รูมพอต–เนเธอร์แลนด์ส โลเตอริจ
12 สิงหาคม คูเป้ เด คาร์ปาตส์  โปแลนด์ 1.2  มาซีจ ปาเตอร์สกี้ ( POL ) วิบาเทค เมิร์กซ์ 7R
12 สิงหาคม กราน เปรมิโอ ดิ ปอจจาน่า  อิตาลี 1.2U  โรเบิร์ต สแตนนาร์ด ( ออสเตรเลีย ) มิทเชลตัน–ไบค์เอ็กซ์เชนจ์
14–19 สิงหาคม ตูร์ เดอ อองรี  ฮังการี 2.1  มานูเอล เบลเล็ตติ ( ITA ) อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช
15–18 สิงหาคม ทัวร์ดูลีมูแซง  ฝรั่งเศส 2.1  นิโคลัส เอเด็ต ( FRA ) โคฟิดิส
16 สิงหาคม จีพี คาโปดาร์โก้  อิตาลี 1.2U  ไอเนอร์ รูบิโอ ( โคล ) เวจุส–ทีเอ็มเอฟ
16–19 สิงหาคม การแข่งขันอาร์กติกแห่งนอร์เวย์  นอร์เวย์ 2.เอชซี  เซอร์เกย์ เชอร์เนตสกี้ ( มาตุภูมิ ) อัสตานา
17–26 สิงหาคม ตูร์ เดอ ลาเวเนียร์  ฝรั่งเศส 2.เอ็นคัพ  ทาเดช โปกาชาร์ ( SLO ) สโลวีเนีย(ทีมชาติ)
18 สิงหาคม ปูชาร์ มินิสตรา โอโบรนี นโรเวช  โปแลนด์ 1.2 ยกเลิกแล้ว[54]
18 สิงหาคม มินสค์ คัพ  เบลารุส 1.2  มาซีจ ปาเตอร์สกี้ ( POL ) วิบาเทค เมิร์กซ์ 7R
19 สิงหาคม กรังด์ปรีซ์ มินสค์  เบลารุส 1.2  นิโคไล ชูมอฟ ( BLR ) สโมสรจักรยานมินสค์
21–26 สิงหาคม ทัวร์เครือบอลติก  เอสโตเนีย 2.2  เอมิลส์ ลีปิช ( LAT ) วันโปรปั่นจักรยาน
21–24 สิงหาคม ตูร์ ดู ปัวตู-ชารองต์  ฝรั่งเศส 2.1  อาร์โนด์ เดมาเร ( FRA ) กรุปมา–FDJ
21 สิงหาคม กรังด์ปรีซ์ เด มาร์บริเยร์ส  ฝรั่งเศส 1.2  จอน โมลด์ ( GBR ) JLT–แร้ง
21 สิงหาคม Grote Prijs Stad Zottegem  เบลเยียม 1.1  เจอโรม บอญนีส์ ( เบล ) วันตี้-กรุ๊ป โกเบิร์ต
22 สิงหาคม วีนดาล–วีนดาลคลาสสิก  เนเธอร์แลนด์ 1.1  ดีแลน โกรเนเวเกน ( เน็ด ) LottoNL–จัมโบ้
23–26 สิงหาคม ทัวร์เยอรมันแลนด์  เยอรมนี 2.1  มาเตจ โมโฮริช ( SLO ) บาห์เรน–เมริดา
24 สิงหาคม การแข่งขันรำลึกสงครามครั้งยิ่งใหญ่  เบลเยียม 1.1  มิห์เคล ไรม์ ( EST ) สถาบันสอนปั่นจักรยานอิสราเอล
25 สิงหาคม ออมลูป มานเดล-เล-สเชลเด  เบลเยียม 1.1  วูเตอร์ วิปเปอร์ ( เน็ด ) รูมพอต–เนเธอร์แลนด์ส โลเตอริจ
26 สิงหาคม ชาล เซลส์ แมร์คเซม  เบลเยียม 1.1  ทิโมธี ดูปองท์ ( เบล ) วันตี้-กรุ๊ป โกเบิร์ต
26 สิงหาคม รอนเด้ ฟาน มิดเดน-เนเดอร์แลนด์  เนเธอร์แลนด์ 1.2  แคสเปอร์ ฟอน โฟลซาค ( เดน ) ทีมโคโลควิก
26 สิงหาคม โครเอเชีย–สโลวีเนีย  สโลวีเนีย 1.2  ดูซาน ราโชวิช ( SRB ) อาเดรีย โมบิล
29 สิงหาคม ดรูเวนโคเออร์ส โอเวอไรจ์เซ่  เบลเยียม 1.1  ซานโดร เมอริสเซ ( เบลเยียม ) วันตี้-กรุ๊ป โกเบิร์ต
31 สิงหาคม ฮาฟเจล จีพี  นอร์เวย์ 1.2  มาร์ติน ทอฟต์ แมดเซ่น ( DEN ) บีเอชเอส–อัลเมบอร์ก บอร์นโฮล์ม

กันยายน

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
1 กันยายน บรัสเซลส์ ไบค์กิ้ง คลาสสิค  เบลเยียม 1.เอชซี  ปาสคาล แอคเคอร์มันน์ ( เยอรมัน ) โบรา–ฮันส์โกรเฮ่
1 กันยายน ลีลแฮมเมอร์ จีพี  นอร์เวย์ 1.2  อเล็กซานเดอร์ แคมป์ ( DEN ) ทีมวาว
2 กันยายน กรังด์ปรีซ์ เดอ โฟร์มีส์  ฝรั่งเศส 1.เอชซี  ปาสคาล แอคเคอร์มันน์ ( เยอรมัน ) โบรา–ฮันส์โกรเฮ่
2 กันยายน แอนต์เวิร์ป พอร์ต เอพิค  เบลเยียม 1.1  กิโยม ฟาน เคียร์สบุลค์ ( เบลเยียม ) วันตี้-กรุ๊ป โกเบิร์ต
2 กันยายน กิลน์ กูตูเออร์  นอร์เวย์ 1.2  แจสเปอร์ ฟิลิปเซ่น ( เบล ) ฮาเกนส์ เบอร์แมน แอกเซียน
6–8 กันยายน จิโร เดล ฟริอูลี-เวเนเซีย จูเลีย  อิตาลี 2.2  ทาเดช โปกาชาร์ ( SLO ) ลูบลิยานา กุสโต โชรุม
2–9 กันยายน ทัวร์อังกฤษ  ประเทศอังกฤษ 2.เอชซี  จูเลียน อลาฟิลิปป์ ( FRA ) พื้นแบบขั้นตอนด่วน
5–9 กันยายน ทัวร์โบฮีเมียใต้  สาธารณรัฐเช็ก 2.2  ไมเคิล คูเครล ( CZE ) เอลคอฟ–ผู้แต่ง
9 กันยายน ทัวร์ดูเดาส์  ฝรั่งเศส 1.1  จูเลียน ไซมอน ( FRA ) โคฟิดิส
9 กันยายน โครโน ชองเปโนส์  ฝรั่งเศส 1.2  มาร์ติน ทอฟต์ แมดเซ่น ( DEN ) บีเอชเอส–อัลเมบอร์ก บอร์นโฮล์ม
12 กันยายน กรังด์ปรีซ์ เดอ วัลโลนี่  เบลเยียม 1.1  แจสเปอร์ สตุยเวน ( เบลเยียม ) เทรค-เซกาเฟรโด
14 กันยายน คัมพิโอเอนแชป ฟาน ฟลานเดอเรน  เบลเยียม 1.1  ดีแลน โกรเนเวเกน ( เน็ด ) LottoNL–จัมโบ้
15 กันยายน จีพี อิมปานิส-ฟาน เพเทเจม  เบลเยียม 1.เอชซี  ทาโก้ แวน เดอร์ ฮอร์น ( เน็ด ) รูมพอต–เนเธอร์แลนด์ส โลเตอริจ
15 กันยายน โคปปา อูโก้ อโกสโตนี่  อิตาลี 1.2  จานนี มอสคอน ( ITA ) ทีมสกาย
11–16 กันยายน ทัวร์ของโอลิมเปีย  เนเธอร์แลนด์ 2.2U  จูเลียส โยฮันเซ่น ( DEN ) ทีมโคโลควิก
12–16 กันยายน โอโกโล่ สโลเวนสก้า  สโลวาเกีย 2.1  จูเลียน อลาฟิลิปป์ ( FRA ) พื้นแบบขั้นตอนด่วน
13–16 กันยายน ทัวร์คัปปาโดเกีย  ไก่งวง 2.2  อเล็กซานเดอร์ ออฟยานนิคอฟ  ( KAZ ) วีโน-อัสตานา มอเตอร์ส
16 กันยายน โคปปา เบอร์น็อกกี้  อิตาลี 1.1  ซอนนี่ โกลเบรลลี่ ( ITA ) บาห์เรน–เมริดา
16 กันยายน โกรเต้ พริจส์ เจฟ เชเรนส์  เบลเยียม 1.1  แจสเปอร์ สตุยเวน ( เบลเยียม ) เทรค-เซกาเฟรโด
16 กันยายน ไรฟไฟเซน กรังด์ปรีซ์  ออสเตรีย 1.2  มาซีจ ปาเตอร์สกี้ ( POL ) วิบาเทค เมิร์กซ์ 7R
19 กันยายน จิโร ดิ ทอสกาน่า  อิตาลี 1.1  จานนี มอสคอน ( ITA ) ทีมสกาย
19 กันยายน ออมลูป ฟาน เฮต เฮาท์แลนด์  เบลเยียม 1.1  โยนาส ฟาน เจเนชเทน ( เบลเยียม ) แนวคิดที่สำคัญ
19–23 กันยายน ทัวร์โรมาเนีย  โรมาเนีย 2.2  เซอร์เกอิ สเตเวตคอฟ ( รอม ) โรมาเนีย(ทีมชาติ)
20 กันยายน โคปปา ซาบาตินี่  อิตาลี 1.1  ฮวน โฮเซ่ โลบาโต ( ESP ) นิปโป–วินี่ ฟานตินี่–ยูโรปา โอวินี่
22 กันยายน รำลึกถึงมาร์โก ปันตานี  อิตาลี 1.1  ดาวิเด้ บัลเลรินี ( ITA ) อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช
22 กันยายน ตูร์ เดอ ยูโรเมโทรโปล  เบลเยียม 1.เอชซี  แมดส์ พีเดอร์เซ่น ( DEN ) เทรค-เซกาเฟรโด
23 กันยายน ดูโอ นอร์มันด์  ฝรั่งเศส 1.1  มาร์ติน ทอฟท์ แมดเซ่น ( เดน ) ราสมุส ควอเด( เดน )
  
บีเอชเอส–พีแอล เบตัน บอร์นโฮล์ม
23 กันยายน โทรฟิโอ มัตเตออตติ  อิตาลี 1.1  ดาวิเด้ บัลเลรินี ( ITA ) อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช
23 กันยายน กรังด์ปรีซ์ ดิสเบิร์กส์  ฝรั่งเศส 1.1  ฟิลิปป์ กิลเบิร์ต ( เบลเยียม ) พื้นแบบขั้นตอนด่วน
23 กันยายน กูอิกเซ่ ไพล์  เบลเยียม 1.1  จอร์ดี้ มีอุส ( เบลเยียม ) เอสอีจี เรซซิ่ง อคาเดมี
23 กันยายน ตูร์ ดู เฌโวดอง ล็องเกอด็อก-รูซียง  ฝรั่งเศส 1.2  ยาคโค ฮานนิเนน ( FIN ) แซงต์-เอเตียน ลัวร์
25 กันยายน รูโอต้า โดโร  อิตาลี 1.2U  ซามูเอล ซอกคาราโต้ ( ITA ) ร้านค้าทั่วไป Bottoli Zardini
27 กันยายน ฟาเมน อาร์เดน คลาสสิค  เบลเยียม 1.1  กิโยม บอยแวง ( CAN ) สถาบันสอนปั่นจักรยานอิสราเอล
27–30 กันยายน ทัวร์ทะเลดำ  ไก่งวง 2.2  รามูนัส นาวาร์เดาสกา ( LIT ) ลิทัวเนีย(ทีมชาติ)

ตุลาคม

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
2 ตุลาคม บินช์–ชิเมย์–บินเช  เบลเยียม 1.1  แดนนี่ ฟาน ป๊อปเปล ( เน็ด ) LottoNL–จัมโบ้
3 ตุลาคม มุนสเตอร์ลันด์ จิโร่  เยอรมนี 1.เอชซี  แม็กซ์ วอลไชด์ ( เยอรมัน ) ทีมซันเว็บ
4 ตุลาคม ปารีส–บูร์ช