ทัวร์ยุโรป UCI ปี 2017

ทัวร์ยุโรป UCI ปี 2017
UCI Europe Tourครั้งที่ 13
รายละเอียด
วันที่26 มกราคม – 8 ตุลาคม 2560
ที่ตั้งยุโรป
การแข่งขัน400
แชมเปียน
แชมป์เดี่ยวนาเซอร์ บูฮานนี ( โคฟิดิส )
แชมป์ทีมวันตี้-กรุ๊ป โกเบิร์ต
แชมป์ระดับประเทศฝรั่งเศส
←  2016
2018  →

UCI Europe Tour 2017เป็นฤดูกาลที่สิบสามของUCI Europe Tourฤดูกาล 2017 เริ่มต้นในวันที่ 26 มกราคม พ.ศ. 2560 ด้วยTrofeo Santanyí-Ses Salines-Camposและสิ้นสุดในวันที่ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2560 ด้วยNationale Sluitingsprijs

Baptiste Planckaertนักบิดชาวเบลเยียม ( Wallonie-Bruxelles–Group Protect ) ซึ่งทำคะแนนได้ 1,605 คะแนนในรุ่นปี 2016เป็นผู้ป้องกันแชมป์ของ UCI Europe Tour

Nacer Bouhanni ( Cofidis ) คว้าอันดับโดยรวมเป็นครั้งที่สองในรอบสามปีWanty–Groupe Gobertชนะประเภททีม ในขณะที่ฝรั่งเศสชนะทั้งตำแหน่งประเทศโดยรวมและรุ่นอายุต่ำกว่า 23 ปีเทียบเท่า

โครงสร้างการแข่งขัน

ตลอดทั้งฤดูกาล คะแนนจะมอบให้กับผู้ที่เข้าเส้นชัยอันดับต้นๆ ของสเตจภายในการแข่งขันบนเวทีและอันดับการจัดประเภททั่วไปขั้นสุดท้ายของแต่ละการแข่งขันในแต่ละสเตจและกิจกรรมหนึ่งวัน คุณภาพและความซับซ้อนของการแข่งขันยังกำหนดจำนวนคะแนนที่ผู้ที่เข้าเส้นชัยสูงสุด ยิ่งคะแนน UCI ของการแข่งขันสูงเท่าใด คะแนนก็จะยิ่งมากขึ้นเท่านั้น

การให้คะแนน UCIจากมากไปน้อยมีดังนี้:

  • กิจกรรมหลายวัน: 2.HC, 2.1 และ 2.2
  • กิจกรรมหนึ่งวัน: 1.HC, 1.1 และ 1.2

กิจกรรม

มกราคม

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
26 มกราคม โตรเฟโอ ปอร์เรเรส, เฟลานิทซ์, เซส ซาลิเนส, กัมโปส  สเปน 1.1  อังเดร ไกรเปล ( เยอรมัน ) ล็อตโต้-ซูดาล [1]
27 มกราคม โทรฟิโอ เซอร์รา เดอ ตรามุนตานา  สเปน 1.1  ทิม เวลเลนส์ ( เบลเยียม ) ล็อตโต้-ซูดาล [2]
28 มกราคม โทรฟีโอ อันดราทซ์-มิราดอร์ เดส โคลเมอร์  สเปน 1.1  ทิม เวลเลนส์ ( เบลเยียม ) ล็อตโต้-ซูดาล [3]
29 มกราคม โทรฟิโอ ปาลมา  สเปน 1.1  แดเนียล แม็คเลย์ ( GBR ) แนวคิด Fortuneo–Vital [4]
29 มกราคม GP Cycliste ลา มาร์กเซยส์  ฝรั่งเศส 1.1  อาเธอร์ วิโชติ ( FRA ) เอฟดีเจ [5]

กุมภาพันธ์

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
1–5 กุมภาพันธ์ โวลตา อา ลา คอมนิทัต บาเลนเซียนา  สเปน 2.1  ไนโร กินตานา ( COL ) ทีมงานมูวิสตาร์ [6]
1–5 กุมภาพันธ์ เอตวล เดอ เบสแซจส์  ฝรั่งเศส 2.1  ลิเลียน คาลเมเจน ( FRA ) ไดเร็ค เอเนอร์จี้ [7]
5 กุมภาพันธ์ กรัน เปรมิโอ เดลลา คอสตา เอตรุสชิ  อิตาลี 1.1  ดิเอโก อูลิสซี่ ( อิตาลี ) ยูเออี อาบูดาบี [8]
11 กุมภาพันธ์ บูเอลตา และ มูร์เซีย  สเปน 1.1  อเลฮานโดร บัลเบร์เด้ ( ESP ) ทีมงานมูวิสตาร์ [9]
12 กุมภาพันธ์ กลาซิก้า เด อัลเมเรีย  สเปน 1.1  แมกนัส คอร์ต ( DEN ) โอริกา–สกอตต์ [10]
12 กุมภาพันธ์ โทรฟิโอ ไลเกเกลีย  อิตาลี 1.เอชซี  ฟาบิโอ เฟลลิเน ( ITA ) อิตาลี(ทีมชาติ) [11]
15–19 กุมภาพันธ์ วูเอลตาและอันดาลูเซีย  สเปน 2.เอชซี  อเลฮานโดร บัลเบร์เด้ ( ESP ) ทีมงานมูวิสตาร์ [12]
15–19 กุมภาพันธ์ โวลตา เอา อัลการ์ฟ  โปรตุเกส 2.เอชซี  พรีมอซ โรกลิช ( SLO ) LottoNL–จัมโบ้ [13]
18–19 กุมภาพันธ์ ทัวร์ดูโอต์วาร์  ฝรั่งเศส 2.1  อาเธอร์ วิโชติ ( FRA ) เอฟดีเจ [14]
19 กุมภาพันธ์ จีพี ลากูน่า  โครเอเชีย 1.2  อันเดรีย โทเนียตติ ( ITA ) ทีมโคลแพค [15]
21–23 กุมภาพันธ์ ทัวร์ลาโพรวองซ์  ฝรั่งเศส 2.1  โรฮาน เดนนิส ( ออสเตรเลีย ) บีเอ็มซี เรซซิ่ง ทีม [16]
22–26 กุมภาพันธ์ โวลตา อ่าวอเลนเตโจ  โปรตุเกส 2.1  คาร์ลอส บาร์เบโร ( ESP ) ทีมงานมูวิสตาร์ [17]
25 กุมภาพันธ์ คลาสสิค Sud-Ardèche  ฝรั่งเศส 1.1  เมาโร ฟิเนตโต ( ITA ) เดลโก้–มาร์กเซย โพรวองซ์ เคทีเอ็ม [18]
26 กุมภาพันธ์ คูร์น–บรัสเซลส์–คูร์น  เบลเยียม 1.เอชซี  ปีเตอร์ ซาแกน ( SVK ) โบรา–ฮันส์โกรเฮ่ [19]
26 กุมภาพันธ์ รอยัล เบอร์นาร์ด โดรม คลาสสิค  ฝรั่งเศส 1.1  เซบาสเตียน เดลฟอสส์ ( เบลเยียม ) WB เวรันคลาสสิก อควา โพรเทค [20]
26 กุมภาพันธ์ จีพี อิโซล่า  สโลวีเนีย 1.2  ฟิลิปโป ฟอร์ติน ( ITA ) ทีมจักรยานทิโรล [21]

มีนาคม

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
1 มีนาคม เลอ ซามิน  เบลเยียม 1.1  กิโยม ฟาน เคียร์สบุลค์ ( เบลเยียม ) วันตี้-กรุ๊ป โกเบิร์ต [22]
1 มีนาคม โทรเฟจ อูมัก  โครเอเชีย 1.2  ร็อค โคโรเชค ( SLO ) อัมพลัทซ์–บีเอ็มซี [23]
4 มีนาคม โปเรช โทรฟี่  โครเอเชีย 1.2  มาเตจ มูเกอร์ลี ( SLO ) อัมพลัทซ์–บีเอ็มซี [24]
5 มีนาคม คลาสสิค ดา อาราบีดา  โปรตุเกส 1.2  อมาโร อันตูเนส ( POR ) ดับเบิลยู52 / เอฟซี ปอร์โต้ / เมสเตร ดา กอร์ [25]
5 มีนาคม ประตูคนแคระ West-Vlaanderen  เบลเยียม 1.1  จอส ฟาน เอ็มเดน ( เน็ด ) LottoNL–จัมโบ้ [26]
5 มีนาคม GP อุตสาหกรรม และ Artigianato di Larciano  อิตาลี 1.เอชซี  อดัม เยตส์ ( GBR ) โอริกา–สกอตต์ [27]
5 มีนาคม กรังด์ปรีซ์ เดอ ลา วิลล์ เดอ ลิลเลอร์ส  ฝรั่งเศส 1.2  โธมัส บูดัต ( FRA ) ไดเร็ค เอเนอร์จี้ [28]
5 มีนาคม อินเตอร์เนชั่นแนล โรดส์ กรังด์ปรีซ์  กรีซ 1.2  อลัน บานาสเซค ( POL ) โปแลนด์(ทีมชาติ) [29]
9–12 มีนาคม ถ้วยรางวัลอิสเตรียน สปริง  โครเอเชีย 2.2  มาเตจ มูเกอร์ลี ( SLO ) อัมพลัทซ์–บีเอ็มซี [30]
10–12 มีนาคม ทัวร์โรดส์  กรีซ 2.2  โคลิน สตูสซี่ ( ซุย ) รอธ-อาครอส [31]
11 มีนาคม รอนเด้ ฟาน เดรนเต้  เนเธอร์แลนด์ 1.1  แยน-วิลเล็ม ฟาน ชิป ( เน็ด ) เดลต้า ไซเคิล ร็อตเตอร์ดัม [32]
12 มีนาคม คลาสสิก อัลเดอัส โด ซิสโต  โปรตุเกส 1.2  บิเซนเต้ การ์เซีย เด มาเตโอส ( ESP ) Louletano–โรงพยาบาลโลว์เล [33]
12 มีนาคม ดอร์พีนอมลูพ รุกเฟน  เนเธอร์แลนด์ 1.2  มาร์เท่น ฟาน ทริจ์ป ( เน็ด ) เมเทค–ทีเคเอช [34]
12 มีนาคม ปารีส–ทรัวส์  ฝรั่งเศส 1.2  ยานนิส อิซซาด ( FRA ) อาร์เม เดอ แตร์ [35]
15 มีนาคม โนเคเระ โคเออร์เซ  เบลเยียม 1.เอชซี  นาเซอร์ บูฮานนี ( FRA ) โคฟิดิส [36]
17 มีนาคม แฮนด์ซาเมะ คลาสสิค  เบลเยียม 1.1  คริสตอฟเฟอร์ ฮัลวอร์เซ่น ( NOR ) โจ๊กเกอร์ อิโคปาล [37]
18 มีนาคม คลาสสิคลัวร์แอตแลนติก  ฝรั่งเศส 1.1  โลร็องต์ พิชอน ( FRA ) แนวคิด Fortuneo–Vital [38]
19 มีนาคม ลา โปโพลาริสซิมา  อิตาลี 1.2  ฟิลิปโป กัลเดราโร  ( ITA ) ซาล์ฟ ยูโรโมบิล เดซีเร ฟิออร์ [39]
20–26 มีนาคม ตูร์ เดอ นอร์ม็องดี  ฝรั่งเศส 2.2  แอนโทนี่ เดลาเพลส ( FRA ) แนวคิด Fortuneo–Vital [40]
23–26 มีนาคม เซตติมานา อินเตอร์นาซิโอนาเล ดิ คอปปี เอ บาร์ตาลี  อิตาลี 2.1  ลิเลียน คาลเมเจน ( FRA ) ไดเร็ค เอเนอร์จี้ [41]
26 มีนาคม เกนต์–เวเวลเคม U23  เบลเยียม 1.ncup  เจค็อบ เฮนเนสซี่ ( GBR ) บริเตนใหญ่(ทีมชาติ) [42]
28–30 มีนาคม สามวันแห่งเดอปาน  เบลเยียม 2.เอชซี  ฟิลิปป์ กิลเบิร์ต ( เบลเยียม ) พื้นแบบขั้นตอนด่วน [43]
31 มีนาคม–2 เมษายน Triptyque des Monts และ Chateaux  เบลเยียม 2.2  แจสเปอร์ ฟิลิปเซ่น ( เบล ) ทีมพัฒนาบีเอ็มซี [44]
31 มีนาคม เส้นทางอาเดลี  ฝรั่งเศส 1.1  โลร็องต์ พิชอน ( FRA ) แนวคิด Fortuneo–Vital [45]

เมษายน

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
1 เมษายน GP มิเกล อินดูราน  สเปน 1.1  ไซมอน เยตส์ ( GBR ) โอริกา–สกอตต์ [46]
1 เมษายน โวลต้า ลิมเบิร์ก คลาสสิค  เนเธอร์แลนด์ 1.1  มาร์โก คาโนลา ( ITA ) นิปโป-วินี ฟานตินี [47]
2 เมษายน จีพี อาเดรีย โมบิล  สโลวีเนีย 1.2  อันโตนิโน่ ปาร์ริเนลโล ( ITA ) จีเอ็ม ยูโรปา โอวินี่ [48]
2 เมษายน โทรฟีโอ พีวา  อิตาลี 1.2U  มาร์ค ปาดัน ( UKR ) ทีมโคลแพค [49]
2 เมษายน ลา รู ตูรังเกล  ฝรั่งเศส 1.1  ฟลาเวียน แดสสันวิลล์ ( FRA ) HP BTP–Auber93 [50]
2 เมษายน วูเอลตาและลารีโอคา  สเปน 1.1  รอรี่ ซัทเธอร์แลนด์ ( ออสเตรเลีย ) ทีมงานมูวิสตาร์ [51]
4–7 เมษายน เซอร์กิต เดอ ลา ซาร์ต  ฝรั่งเศส 2.1  ลิเลียน คาลเมเจน ( FRA ) ไดเร็ค เอเนอร์จี้ [52]
5 เมษายน เชลเดปริจส์  เบลเยียม 1.เอชซี  มาร์เซล คิตเทล ( เยอรมัน ) พื้นแบบขั้นตอนด่วน [53]
7–9 เมษายน สนามเซอร์กิต เด อาร์เดนส์  ฝรั่งเศส 2.2  โจนาธาน นาร์วาเอซ ( กล่อง ECU ) แอกเซียน-ฮาเกนส์ เบอร์แมน [54]
8 เมษายน โทรฟีโอ เอดิล ซี  อิตาลี 1.2  มาร์โก เนเกรนเต้  ( ITA ) ทีมโคลแพค [55]
8 เมษายน รอนเด้ ฟาน ฟลานเดอเรน U23  เบลเยียม 1.ncup  เอ็ดดี้ ดันบาร์ ( IRL ) สาธารณรัฐไอร์แลนด์(ทีมชาติ) [56]
9 เมษายน จิโร เดล'อัปเพนนิโน  อิตาลี 1.1  ดานิโล เซลาโน่ ( ITA ) Amore & Vita–ขาย SMP [57]
9 เมษายน คลาสสิค พรีมาเวร่า  สเปน 1.1  กอร์ก้า อิซากีร์เร ( ESP ) ทีมงานมูวิสตาร์ [58]
11 เมษายน ปารีส-กามองแบร์  ฝรั่งเศส 1.1  นาเซอร์ บูฮานนี ( FRA ) โคฟิดิส [59]
12–16 เมษายน ตูร์ ดู ลัวร์-เอ-แชร์  ฝรั่งเศส 2.2  อเล็กซานเดอร์ แคมป์ ( DEN ) ทีมVéloCONCEPT [60]
12 เมษายน บราบานเซ่ ปิยล์  เบลเยียม 1.เอชซี  ซอนนี่ โกลเบรลลี่ ( ITA ) บาห์เรน–เมริดา [61]
13 เมษายน กรังด์ปรีซ์ เดอ เดแน็ง  ฝรั่งเศส 1.เอชซี  อาร์โนด์ เดมาเร ( FRA ) เอฟดีเจ [62]
14–15 เมษายน ซีแอลเอ็ม ทัวร์  เนเธอร์แลนด์ 2.ncup  คริส ลอว์เลสส์ ( GBR ) บริเตนใหญ่(ทีมชาติ) [63]
15 เมษายน ลีแยฌ–บาสโตญ–ลีแยฌ เอสปัวร์  เบลเยียม 1.2U  บียอร์ก แลมเบรชท์ ( เบลเยียม ) ล็อตโต้-ซูดาล U23 [64]
15 เมษายน ตูร์ ดู ฟินิสแตร์  ฝรั่งเศส 1.1  จูเลียน ลูเบต์ ( FRA ) อาร์เม เดอ แตร์ [65]
17 เมษายน จิโร เดล เบลเวเดเร  อิตาลี 1.2U  อเล็กซานเดอร์ ริบูเชนโก ( BLR ) ทีมปาลาซซาโก [66]
17 เมษายน โทร-โบร เลออน  ฝรั่งเศส 1.1  เดเมียน เกาดิน ( FRA ) อาร์เม เดอ แตร์ [67]
17–21 เมษายน ทัวร์เทือกเขาแอลป์  อิตาลี 2.เอชซี  เจเรนต์ โธมัส ( GBR ) ทีมสกาย [68]
18 เมษายน กรัน เปรมิโอ ปาลิโอ เดล เรซิโอโต  อิตาลี 1.2U  นีลสัน พาวเลส ( สหรัฐอเมริกา ) แอกเซียน-ฮาเกนส์ เบอร์แมน [69]
18–23 เมษายน ทัวร์โครเอเชีย  โครเอเชีย 2.1  วินเชนโซ นิบาลี ( ITA ) บาห์เรน–เมริดา [70]
20–23 เมษายน ทัวร์เมืองเมอร์ซิน  ไก่งวง 2.2  สตานิสเลา บาจคู ( บีแอลอาร์ ) สโมสรจักรยานมินสค์ [71]
22 เมษายน เคเรคปาร์เวอร์เซนี  ฮังการี 1.2  คามิล ซีลินสกี้ ( POL ) โดมิน สปอร์ต [72]
22 เมษายน อนุสรณ์สถานอาร์โน วอลลาร์ด  เนเธอร์แลนด์ 1.2  ทิโมธี สตีเวนส์ ( เบล ) โพลเวล เซาเซน–วาสโกดเซอร์วิส [73]
23 เมษายน โทรเฟโอ ชิตตา ดิ ซาน เวนเดมิอาโน  อิตาลี 1.2U  นิโคลา คอนชี ( ITA ) ซาล์ฟ ยูโรโมบิล เดซีเร ฟิออร์ [74]
23 เมษายน จีพี สโลวาเกีย  สโลวาเกีย 1.2  อาลัวส์ คัยคอฟสกี้ ( CZE ) เอลคอฟ–ผู้แต่ง [75]
23 เมษายน รัตแลนด์-เมลตัน อินเตอร์เนชั่นแนล CiCLE Classic  ประเทศอังกฤษ 1.2  แดเนียล ฟลีแมน ( GBR ) เมทัลเทค-คูต้า [76]
25 เมษายน–1 พฤษภาคม ตูร์ เดอ เบรอตาญ นักปั่นจักรยาน  ฝรั่งเศส 2.2  ฟลาเวียน แดสสันวิลล์ ( FRA ) HP BTP–Auber93 [77]
25 เมษายน กรัน เปรมิโอ เดลลา ลิเบราซิโอเน  อิตาลี 1.2U  ไซด์ ลิซเด ( ITA ) ทีมโคลแพค [78]
28–30 เมษายน ตูร์ เดอ ยอร์กเชียร์  ประเทศอังกฤษ 2.1  แซร์จ เพาเวลส์ ( เบลเยียม ) ข้อมูลมิติของทีม [79]
28–29 เมษายน ทอสกาน่า-แตร์รา ดิ ชิกลิสโม  อิตาลี 2.2U  ไจ ฮินด์ลีย์ ( ออสเตรเลีย ) ออสเตรเลีย(ทีมชาติ) [80]
28 เมษายน ฮิมเมอร์แลนด์ รุนด์ท  เดนมาร์ก 1.2  นิโคไล เบรอชเนอร์ ( DEN ) แพลตฟอร์มริวัล [81]
29 เมษายน จีพี วิบอร์ก  เดนมาร์ก 1.2  แคสเปอร์ แอสกรีน ( DEN ) ทีมVéloCONCEPT [82]
29 เมษายน เบลเกรด บันจาลูก้า ไอ  เซอร์เบีย 1.2  บาร์นาบัส พีค ( HUN ) เนื้อหา–DKSI [83]
29 เมษายน โซดีซี ซุยเดนเวลด์ทัวร์  เนเธอร์แลนด์ 1.2  ริค ออตเทมา ( เน็ด ) ทีมปั่นจักรยาน Baby-Dump [84]
29 เมษายน–2 พฤษภาคม การแข่งขัน Carpathian Couriers  โปแลนด์ 2.2U  อเลสซานโดร เปสโซต์ ( ITA ) ทีมจักรยาน Friuli [85]
29 เมษายน–1 พฤษภาคม บูเอลตาและอัสตูเรียส  สเปน 2.1  ราอุล อลาร์กอน ( ESP ) ดับเบิลยู52 / เอฟซี ปอร์โต้ / เมสเตร ดา กอร์ [86]
30 เมษายน ปารีส–มองต์-อ็อง-อีเวลีนส์  ฝรั่งเศส 1.2  คลองฟาเบียน ( FRA ) อาร์เม เดอ แตร์ [87]
30 เมษายน เบลเกรด บันจาลูก้าที่ 2  บอสเนียและเฮอร์เซโก 1.2  นิโคลา กัฟฟูรินี ( ITA ) ซานเจมินิ–เอ็มจี.เค วิส [88]
30 เมษายน สกิฟ-โลเบต  เดนมาร์ก 1.2  มาร์ติน ทอฟต์ แมดเซ่น ( DEN ) บีเอชเอส–อัลเมบอร์ก บอร์นโฮล์ม [89]

อาจ

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
1 พ.ค เซอร์กิต เดอ วัลโลนี่  เบลเยียม 1.2  มาร์เท่น ฟาน ทริจ์ป ( เน็ด ) เมเทค–ทีเคเอช [90]
1 พ.ค Memoriał Andrzeja Trochanowskiego  โปแลนด์ 1.2  อาลัวส์ คัยคอฟสกี้ ( CZE ) เอลคอฟ–ผู้แต่ง [91]
1 พ.ค รุนด์ อุม เดน ฟินันซ์พลัทซ์ เอชบอร์น–แฟรงค์เฟิร์ต (U23)  เยอรมนี 1.2U  ฟาบิโอ ยาคอบเซ่น ( เน็ด ) เอสอีจี เรซซิ่ง อคาเดมี [92]
2 พ.ค อนุสรณ์สถาน Romana Siemińskiego  โปแลนด์ 1.2  อาลัวส์ คัยคอฟสกี้ ( CZE ) เอลคอฟ–ผู้แต่ง [93]
3–6 พฤษภาคม ทัวร์โรน-แอลป์ อิแซร์  ฝรั่งเศส 2.2  มาร์โก มินนาร์ด ( เน็ด ) วันตี้-กรุ๊ป โกเบิร์ต [94]
3–7 พฤษภาคม ทัวร์อาเซอร์ไบจาน  อาเซอร์ไบจาน 2.1  คิริลล์ พอซดเนียคอฟ ( AZE ) ซินเนอร์จี้บากู [95]
5–7 พฤษภาคม ซีซีซีทัวร์ – โกรดี เพียสโตว์สกี้  โปแลนด์ 2.2  มาเร็ค รุตคีวิช ( POL ) วิบาเทค 7R ฟูจิ [96]
5–7 พฤษภาคม วูเอลตา อา ลา โกมูนิแดด เด มาดริด  สเปน 2.1  ออสการ์ เซบีญา ( ESP ) เมเดยิน–อินเดอร์ [97]
5–9 พฤษภาคม วงแหวนทั้งห้าแห่งมอสโก  รัสเซีย 2.2  ยูริ โทรฟิมอฟ ( มาตุภูมิ ) รัสเซีย(ทีมชาติ) [98]
6 พ.ค รอนเด้ ฟาน โอเวไรเซล  เนเธอร์แลนด์ 1.2  นิโคไล เบรอชเนอร์ ( DEN ) แพลตฟอร์มริวัล [99]
6 พ.ค ซันด์โวลเดนจีพี  นอร์เวย์ 1.2  ราสมุส กุลด์แฮมเมอร์ ( DEN ) ทีมVéloCONCEPT [100]
7 พ.ค ริงเกอไรค์ จีพี  นอร์เวย์ 1.2  ราสมุส กุลด์แฮมเมอร์ ( DEN ) ทีมVéloCONCEPT [101]
7 พ.ค เซอร์กิตโต้ เดล ปอร์โต้ – โทรเฟโอ อาร์เวดี้  อิตาลี 1.2  อิเมริโอ ชิมา ( ITA ) วิริส มาเซราติ [102]
7 พ.ค กรัน เปรมิโอ ชิตตา ดิ ลูกาโน   สวิตเซอร์แลนด์ 1.เอชซี  อิอูริ ฟิโลซี ( ITA ) นิปโป-วินี ฟานตินี [103]
7 พ.ค เฟลช อาร์เดนเนส  เบลเยียม 1.2  ฮาร์ม วานฮูค ( เบลเยียม ) ล็อตโต้-ซูดาล U23 [104]
9–14 พ.ค 4 ชูร์ส เดอ ดังเคิร์ก  ฝรั่งเศส 2.เอชซี  เคลมองต์ เวนตูรินี ( FRA ) โคฟิดิส [105]
11–14 พ.ค ทัวร์อังการา  ไก่งวง 2.2  บรายัน รามิเรซ ( โคล ) เมเดยิน–อินเดอร์ [106]
13 พ.ค การแข่งขันสแกนดิเนเวีย อุปซอลา  สวีเดน 1.2  นิโคไล เบรอชเนอร์ ( DEN ) แพลตฟอร์มริวัล [107]
14 พ.ค 71e โปรฟรอนด์ ฟาน นอร์ด-ฮอลแลนด์  เนเธอร์แลนด์ 1.2  ฟาบิโอ ยาคอบเซ่น ( เน็ด ) เอสอีจี เรซซิ่ง อคาเดมี [108]
14 พ.ค กรังด์ปรีซ์ คริกิเลียน  เบลเยียม 1.2  บราม เวลเทน ( เน็ด ) ทีมพัฒนาบีเอ็มซี [109]
14 พ.ค Gran Premio อุตสาหกรรมเดลมาร์โม  อิตาลี 1.2U  ไมเคิล สโตร์เรอร์ ( ออสเตรเลีย ) ออสเตรเลีย(ทีมชาติ) [110]
17–21 พ.ค ทัวร์นอร์เวย์  นอร์เวย์ 2.เอชซี  เอ็ดวัลด์ โบแอสสัน ฮาเก้น ( NOR ) ข้อมูลมิติของทีม [111]
17–21 พ.ค ทัวร์ยูเครน  ยูเครน 2.2  วิตาลี บุตส์ ( UKR ) ทีมจักรยานโคลส์ [112]
17–21 พ.ค ทัวร์บัลติค–คาร์โคโนสเซ  โปแลนด์ 2.2  มาเร็ค รุตคีวิช ( POL ) วิบาเทค 7R ฟูจิ [113]
18–21 พ.ค รอนเด้ เดอ ลิซาร์ด  ฝรั่งเศส 2.2U  พาเวล ซิวาคอฟ ( มาตุภูมิ ) ทีมพัฒนาบีเอ็มซี [114]
19–21 พ.ค ทัวร์ Travers Les Hauts de France – Trophee Paris–Arras  ฝรั่งเศส 2.2  จอร์แดน เลวาสเซอร์ ( FRA ) อาร์เม เดอ แตร์ [115]
19–21 พ.ค วูเอลตาและกัสติยาและเลออน  สเปน 2.1  โจนาธาน ไฮเวิร์ต ( FRA ) ไดเร็ค เอเนอร์จี้ [116]
20–24 พ.ค ทัวร์แอลเบเนียครั้งที่ 74  แอลเบเนีย 2.2  ฟรานเชสโก มานูเอล บองจิออร์โน ( ITA ) ซานเจมินิ–เอ็มจี.เค วิส [117]
20 พ.ค แบร์เนอร์ รุนด์ฟาร์ต / ตูร์ เดอ เบิร์น   สวิตเซอร์แลนด์ 1.2  ฟิลิปโป ฟอร์ติน ( ITA ) ทีมจักรยานทิโรล [118]
21–28 พ.ค โพสต์Rás  ไอร์แลนด์ 2.2  เจมส์ กัลเลน ( GBR ) JLT–แร้ง [119]
21 พ.ค กรังด์ปรีซ์ เดอ ลา ซอมม์  ฝรั่งเศส 1.1  อาเดรียง เปอตีต์ ( FRA ) ไดเร็ค เอเนอร์จี้ [120]
24–28 พ.ค เฟลช ดู ซุด  ลักเซมเบิร์ก 2.2  มาติยา ควาซินา ( CRO ) ทีมเฟลเบอร์ไมร์–ซิมปลอน เวลส์ [121]
24–28 พ.ค ทัวร์เบลเยี่ยม บาลอยส์  เบลเยียม 2.เอชซี  เจนส์ คูเคไลร์ ( เบลเยียม ) เบลเยียม(ทีมชาติ) [122]
24–28 พ.ค ตูร์ เดอ ฟยอร์ด  นอร์เวย์ 2.1  เอ็ดวัลด์ โบแอสสัน ฮาเก้น ( NOR ) ข้อมูลมิติของทีม [123]
25–27 พ.ค เจเม็นช์ กรังด์ปรีซ์  ฮังการี 2.2  ฟิลิปโป ทาเกลียนี ( ITA ) กัลลินา–โคโลซิโอ–ยูโรฟีด [124]
26–27 พ.ค ทัวร์เอสโตเนีย  เอสโตเนีย 2.1  คาร์ล แพทริค เลาค์ ( EST ) เอสโตเนีย(ทีมชาติ) [125]
26 พ.ค การแข่งขัน Horizon Park เพื่อสันติภาพ  ยูเครน 1.2  มิไคโล โคโนเนนโก ( UKR ) ทีมจักรยานโคลส์ [126]
27–28 พ.ค ตูร์ เดอ ฌิรงด์ ไซคลิสต์ อินเตอร์เนชั่นแนล  ฝรั่งเศส 2.2  ปาโบล ตอร์เรส ( ESP ) บูร์โกส บีเอช [127]
27–28 พ.ค Tour du Jura นักปั่นจักรยาน  ฝรั่งเศส 2.2  โธมัส เดแกนด์ ( เบลเยียม ) วันตี้-กรุ๊ป โกเบิร์ต [128]
27 พ.ค กรังด์ปรีซ์ เดอ พลูเมเลก-มอร์บิฮาน  ฝรั่งเศส 1.1  อเล็กซิส ไวเยร์โมซ ( FRA ) เอจี2อาร์ ลา มอนเดียเล [129]
27 พ.ค ฮอไรซอน พาร์ค เรซ เมดัน  ยูเครน 1.2  ราสมุส เอสมันน์ กินเนรุป  ( DEN ) ทีม Aura Energi–CK Aarhus [130]
28 พ.ค Boucles de l'Aulne – ชาโตว์ลิน  ฝรั่งเศส 1.1  อ๊อด คริสเตียน ไอคิง ( NOR ) เอฟดีเจ [131]
28 พ.ค ฮอไรซอน พาร์ค เรซ คลาสสิค  ยูเครน 1.2  โอเล็กซานเดอร์ เปรวาร์ ( UKR ) ทีมจักรยานโคลส์ [132]
28 พ.ค ปารีส–รูแบ เอสปัวร์  ฝรั่งเศส 1.2U  นิลส์ อีคอฟฟ์ ( เน็ด ) ทีมพัฒนาซันเว็บ [133]
31 พ.ค. – 4 มิ.ย สโกด้า-ทัวร์ เดอ ลักเซมเบิร์ก  ลักเซมเบิร์ก 2.เอชซี  เกร็ก ฟาน อแวร์มาเอต์ ( เบลเยียม ) บีเอ็มซี เรซซิ่ง ทีม [134]

มิถุนายน

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
1–4 มิถุนายน สปากรังด์ปรีซ์ Priessnitz  สาธารณรัฐเช็ก 2.เอ็นคัพ  บียอร์ก แลมเบรชท์ ( เบลเยียม ) เบลเยียม(ทีมชาติ) [135]
1–4 มิถุนายน Szlakiem Walk Majora Hubala  โปแลนด์ 2.1  มาซีจ ปาเตอร์สกี้ ( POL ) ซีซีซี–สปรันดี–โปลโควิซ [136]
1–4 มิถุนายน บูกล์ เดอ ลา มาแยน  ฝรั่งเศส 2.1  มาติเยอ ฟาน เดอร์ โพเอล ( เน็ด ) บีโอแบงก์-โคเรนดอน [137]
1–4 มิถุนายน GP เบราส และ เซอร์รา ดา เอสเตรลา  โปรตุเกส 2.1  เฆซุส เดล ปิโน่ ( ESP ) อีฟาเปล [138]
2–4 มิถุนายน แฮมเมอร์ สปอร์ตโซน ลิมเบิร์ก  เนเธอร์แลนด์ 2.1 ทีมสกาย [139]
2–4 มิถุนายน ทัวร์ในบิฮอร์-เบลลอตโต  โรมาเนีย 2.2  โรดอลโฟ ตอร์เรส ( โคลอมเบีย ) อันโดรนี่–ซิเดอร์เมค–บอตเตกเคีย [140]
2 มิถุนายน โทรฟีโอ อัลซิเด เดกาสเปรี  อิตาลี 1.2  อันเดรีย โทเนียตติ ( ITA ) ทีมโคลแพค [141]
3 มิถุนายน ไฮส์เซ่ ปิยล์  เบลเยียม 1.1  แจสเปอร์ เดอ บูสท์ ( เบล ) ล็อตโต้-ซูดาล [142]
4 มิถุนายน โคปปา เดลล่า ปาเช – โทรเฟโอ ฟราเตลลี่ อเนลลี  อิตาลี 1.2  นิโคลา กัฟฟูรินี ( ITA ) ซานเจมินิ–เอ็มจี.เค วิส [143]
4 มิถุนายน อนุสรณ์สถานฟิลิปป์ ฟาน โคนิงสลู  เบลเยียม 1.2  อีฟ คูเลน  ( เบล ) โซลูชันสำหรับบ้าน–อังมาปา–โซเนนส์ [144]
7–11 มิถุนายน ตูร์ เดอ สโลวาเกีย  สโลวาเกีย 2.1  ยาน ตราตนิค ( SLO ) ซีซีซี–สปรันดี–โปลโควิซ [145]
8–11 มิถุนายน Oberösterreichrundfahrt  ออสเตรีย 2.2  สเตฟาน ราบิตช์ ( AUT ) ทีมเฟลเบอร์ไมร์–ซิมปลอน เวลส์ [146]
8–11 มิถุนายน รงด์ เดอ ลัวส์  ฝรั่งเศส 2.2  ฟลาเวียน แดสสันวิลล์ ( FRA ) HP BTP–Auber93 [147]
8 มิถุนายน GP ดู แคนตอน ดาร์โกวี   สวิตเซอร์แลนด์ 1.เอชซี  ซาชา โมโดโล ( ITA ) ทีมยูเออี เอมิเรตส์ [148]
9–11 มิถุนายน ทัวร์ในมาโลโปลสกา  โปแลนด์ 2.2  มาซีจ ปาเตอร์สกี้ ( POL ) ซีซีซี–สปรันดี–โปลโควิซ [149]
9–15 มิถุนายน จิโร ซิกลิสติโก ดิตาเลีย  อิตาลี 2.2U  พาเวล ซิวาคอฟ ( มาตุภูมิ ) ทีมพัฒนาบีเอ็มซี [150]
10 มิถุนายน ประตูคนแคระแห่งวลามเซ อาร์เดนเนน  เบลเยียม 1.2  คาเมรอน เมเยอร์ ( ออสเตรเลีย ) ออสเตรเลีย(ทีมชาติ) [151]
10 มิถุนายน ไฟน รุนด์ท  เดนมาร์ก 1.2  ออดัน ฟลอตเทน ( นอร์ ) ทีมพัฒนาไฮโดรเจน Uno-X [152]
11 มิถุนายน รอนเด้ ฟาน ลิมเบิร์ก  เบลเยียม 1.1  วูท ฟาน แอร์ท ( เบล ) เวรันดาส วิลเลมส์–เครแลน [153]
11 มิถุนายน รุนด์ อุม เคิล์น  เยอรมนี 1.1  เกรเกอร์ มึห์ลแบร์เกอร์ ( AUT ) โบรา–ฮันส์โกรเฮ่ [154]
11 มิถุนายน GP ฮอร์เซนส์ โพสเทน  เดนมาร์ก 1.2  แคสเปอร์ พีเดอร์เซ่น ( DEN ) ทีมไจแอนท์-คาสเทลลี [155]
14–18 มิถุนายน สเตอร์ ซแอลเอ็ม โทเออร์ GP ยาน ฟาน ฮีสไวจ์ค  เนเธอร์แลนด์ 2.1  โฮเซ่ กอนซาลเวส ( ปอร์ ) ทีมคาทูชา–อัลเปซิน [156]
15–18 มิถุนายน เส้นทาง du Sud – La Dépêche du Midi  ฝรั่งเศส 2.1  ซิลวาน ดิลลิเยร์ ( ซูไอ ) บีเอ็มซี เรซซิ่ง ทีม [157]
15–18 มิถุนายน ตูร์ เดอ สโลวีนี่  สโลวีเนีย 2.1  ราฟาล มายก้า ( POL ) โบรา–ฮันส์โกรเฮ่ [158]
15–18 มิถุนายน ตูร์ เดอ ซาวัว มงบล็อง  ฝรั่งเศส 2.2  เอแกน เบอร์นัล ( โคล ) อันโดรนี่–ซิเดอร์เมค–บอตเตกเคีย [159]
16–18 มิถุนายน ตูร์ เดอ เซอร์เบีย  เซอร์เบีย 2.2  ชาลาลัมโปส คาสตรานตัส ( GRE ) กล้า เวียเตอร์ ปาร์ติซาน [160]
17 มิถุนายน กรังด์ปรีซ์ Doliny Baryczy Memoriał Grundmanna และ Wizowskiego  โปแลนด์ 1.2  อลัน บานาสเซค ( POL ) ซีซีซี–สปรันดี–โปลโควิซ [161]
18 มิถุนายน บรูจส์ ไซเคิล คลาสสิค  เบลเยียม 1.1  วูท ฟาน แอร์ท ( เบล ) เวรันดาส วิลเลมส์–เครแลน [162]
18 มิถุนายน โบมอนต์โทรฟี่  ประเทศอังกฤษ 1.2  ปีเตอร์ วิลเลียมส์ ( GBR ) วันโปรปั่นจักรยาน [163]
18 มิถุนายน การแข่งขันระดับนานาชาติ Korona Kocich Gór  โปแลนด์ 1.2  วูคัสซ์ โอวเซียน ( POL ) ซีซีซี–สปรันดี–โปลโควิซ [164]
21 มิถุนายน ฮัลเล–อิงกูเจม  เบลเยียม 1.1  อาร์โนด์ เดมาเร ( FRA ) เอฟดีเจ [165]
27 มิถุนายน–2 กรกฎาคม ตูร์ เดอ อองรี  ฮังการี 2.2  แดเนียล จารามิลโล ( COL ) ยูไนเต็ดเฮลธ์แคร์ [166]
27 มิถุนายน โทรเฟโอ ชิตตา ดิ เบรสชา  อิตาลี 1.2  นิโคไล ชูมอฟ ( BLR ) กัลลินา–โคโลซิโอ–ยูโรฟีด [167]
28 มิถุนายน–1 กรกฎาคม หลักสูตร Cycliste de Solidarnošć และ des Champions Olympiques  โปแลนด์ 2.2  มาเตอุสซ์ โกมาร์ ( POL ) ทีมงาน Voster Uniwheels [168]
28 มิถุนายน อินเตอร์ เนชันแนล ไวเลอร์โทรฟี ยอง มาร์ โมดิก  เบลเยียม 1.2  ตูน แอร์ตส์ ( เบล ) เทเลเน็ต-ฟิเดีย ไลออนส์ [169]
29 มิถุนายน–2 กรกฎาคม โวลตา โปรตุเกส ฟูตูโร  โปรตุเกส 2.2U  โฆเซ่ เฟอร์นานเดส ( ปอร์ ) ลิเบอร์ตี้ เซกูรอส–คาร์กลาส [170]

กรกฎาคม

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
1 กรกฎาคม ออมลูป เฮ็ต นิวส์บลาด U23  เบลเยียม 1.2  ตองกี ตูร์กิส ( FRA ) ทีมพัฒนาบีเอ็มซี [171]
2 กรกฎาคม ตะกรันอ้อมนอร์ก  เนเธอร์แลนด์ 1.1  จานนี่ เวอร์เมียร์ช ( เบลเยียม ) บีโอแบงก์-โคเรนดอน [172]
2–8 กรกฎาคม ทัวร์ออสเตรีย  ออสเตรีย 2.1  สเตฟาน เดนิเฟิล ( AUT ) อควา บลู สปอร์ต [173]
5–9 กรกฎาคม โทรฟู โจอากิม อากอสตินโญ่  โปรตุเกส 2.2  อมาโร อันตูเนส ( POR ) ดับเบิลยู52 / เอฟซี ปอร์โต้ / เมสเตร ดา กอร์ [174]
5–9 กรกฎาคม ทัวร์ปั่นจักรยานซีบิว  โรมาเนีย 2.1  เอแกน เบอร์นัล ( โคล ) อันโดรนี่–ซิเดอร์เมค–บอตเตกเคีย [175]
7 กรกฎาคม โกรเต้ ปริจส์ สตัด ซินท์-นิคลาส  เบลเยียม 1.2  เกอร์เบน ธิจเซ่น ( เบลเยียม ) ล็อตโต้-ซูดาล U23 [176]
7 กรกฎาคม มินสค์ คัพ  เบลารุส 1.2  เยกอร์ เดเมนเยฟ ( UKR ) ISD–จอร์บี [177]
8 กรกฎาคม กรังด์ปรีซ์ มินสค์  เบลารุส 1.2  เยาเฮนี คาราลิอก ( BLR ) สโมสรจักรยานมินสค์ [178]
8 กรกฎาคม โกรเต้ ปริจส์ ฌอง-ปิแอร์ มอนเซเร  เบลเยียม 1.1  ลอเรนส์ สวีค ( เบล ) ERA-ละครสัตว์ [179]
9 กรกฎาคม จิโร เดล เมดิโอ เบรนต้า  อิตาลี 1.2  มิเคเล่ กาซซารา ( ITA ) ซานเจมินิ–เอ็มจี.เค วิส [180]
9 กรกฎาคม เวโลธอน เวลส์  ประเทศอังกฤษ 1.1  เอียน บิ๊บบี้ ( GBR ) JLT–แร้ง [181]
9 กรกฎาคม มิดเดน–บราบานต์ ปอร์ต ออมลูป  เนเธอร์แลนด์ 1.2  ยาบ คูจมาน  ( เน็ด ) LottoNL–Jumbo–De Jonge Renner [182]
12–16 กรกฎาคม จิโร เดลลา วัลเล ดาออสตา  อิตาลี 2.2U  พาเวล ซิวาคอฟ ( มาตุภูมิ ) ทีมพัฒนาบีเอ็มซี [183]
16 กรกฎาคม โทรฟิโอ มัตเตออตติ  อิตาลี 1.1  เซอร์เกย์ ชิลอฟ ( มาตุภูมิ ) โลคอสฟิงซ์ [184]
19 กรกฎาคม กรังด์ปรีซ์ ปิโน เซรามี  เบลเยียม 1.1  วูท ฟาน แอร์ท ( เบล ) เวรันดาส วิลเลมส์–เครแลน [185]
22–26 กรกฎาคม ตูร์ เดอ วัลโลนี  เบลเยียม 2.เอชซี  ดีแลน ทวนส์ ( เบล ) บีเอ็มซี เรซซิ่ง ทีม [186]
23 กรกฎาคม กรังด์ปรีซ์ เดอ ลา วิลล์ เดอ เปรองชีส์  ฝรั่งเศส 1.2  รอย แจนส์ ( เบล ) WB เวรันคลาสสิก อควา โพรเทค [187]
25 กรกฎาคม พรูบา วิลลาฟรังกา เดอ ออร์ดิเซีย  สเปน 1.1  เซอร์เกย์ ชิลอฟ ( มาตุภูมิ ) โลคอสฟิงซ์ [188]
26–29 กรกฎาคม ดูโควา มาซอฟซา  โปแลนด์ 2.2  อาลัวส์ คัยคอฟสกี้ ( CZE ) เอลคอฟ–ผู้แต่ง [189]
26–30 กรกฎาคม ทัวร์แคว้นอาลซัส  ฝรั่งเศส 2.2  ลูคัส แฮมิลตัน ( ออสเตรเลีย ) ออสเตรเลีย(ทีมชาติ) [190]
29–31 กรกฎาคม ไครซ์ ไบรซ์ อีลิทส์  ฝรั่งเศส 2.2  โยนาส เกรการ์ด วิลสลี่ ( DEN ) แพลตฟอร์มริวัล [191]
30 กรกฎาคม จีพี ครานจ์  สโลวีเนีย 1.2  มาเตจ มูเกอร์ลี ( SLO ) อัมพลัทซ์–บีเอ็มซี [192]
30 กรกฎาคม โพลีนอร์มานเด  ฝรั่งเศส 1.1  อเล็กซิส กูการ์ด ( FRA ) เอจี2อาร์ ลา มอนเดียเล [193]
30 กรกฎาคม ราดแอมริง  เยอรมนี 1.1  ฮุบ ดุยน์ ( NED ) เวรันดาส วิลเลมส์–เครแลน [194]
31 กรกฎาคม เซอร์กิตโต เด เก็ทโซ  สเปน 1.1  คาร์ลอส บาร์เบโร ( ESP ) ทีมงานมูวิสตาร์ [195]

สิงหาคม

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
1–5 สิงหาคม บูเอลตาและบูร์โกส  สเปน 2.เอชซี  มิเกล ลันดา ( ESP ) ทีมสกาย [196]
4–15 สิงหาคม โวลตา, โปรตุเกส  โปรตุเกส 2.1  ราอุล อลาร์กอน ( ESP ) ดับเบิลยู52 / เอฟซี ปอร์โต้ / เมสเตร ดา กอร์ [197]
5 สิงหาคม ประตูคนแคระเฮทเฮจแลนด์  เบลเยียม 1.1  มาติเยอ ฟาน เดอร์ โพเอล ( เน็ด ) บีโอแบงก์-โคเรนดอน [198]
5 สิงหาคม คาลมาร์ กรังด์ปรีซ์  สวีเดน 1.2  ราสมุส โบห์ วัลลิน ( DEN ) ทีม ColoQuick–ลัทธิ [199]
5 สิงหาคม ตูร์ เดอ ริบาส  ยูเครน 1.2  เซอร์กี้ ลากูติ ( UKR ) ทีมจักรยานโคลส์ [200]
6 สิงหาคม อันท์เวิร์ปส์ ฮาเว่นพิยล์  เบลเยียม 1.2  อาร์วิด เดอ ไคลจ์น ( เน็ด ) ทีมปั่นจักรยาน Baby-Dump [201]
6 สิงหาคม โอเดสซา กรังด์ปรีซ์  ยูเครน 1.2  มิไคโล โคโนเนนโก ( UKR ) ทีมจักรยานโคลส์ [202]
8–12 สิงหาคม ตูร์เดอแลง  ฝรั่งเศส 2.1  ธิโบต์ ปิโนต์ ( FRA ) เอฟดีเจ [203]
10–12 สิงหาคม ทัวร์สเซคเลอร์แลนด์  โรมาเนีย 2.2  แพทริค บอสแมน ( AU ) Hrinkow Advarics Cycleang [204]
10–13 สิงหาคม การแข่งขันอาร์กติกแห่งนอร์เวย์  นอร์เวย์ 2.เอชซี  ดีแลน ทวนส์ ( เบล ) บีเอ็มซี เรซซิ่ง ทีม [205]
10–13 สิงหาคม ทัวร์ปั่นจักรยานเช็ก  สาธารณรัฐเช็ก 2.1  โจเซฟ เชอร์นี ( CZE ) เอลคอฟ–ผู้แต่ง [206]
12 สิงหาคม อนุสรณ์เฮนรีกา วาซากา  โปแลนด์ 1.2  อลัน บานาสเซค ( POL ) ซีซีซี–สปรันดี–โปลโควิซ [207]
13 สิงหาคม คูเป้ เด คาร์ปาตส์  โปแลนด์ 1.2  มาซีจ ปาเตอร์สกี้ ( POL ) ซีซีซี–สปรันดี–โปลโควิซ [208]
13 สิงหาคม กราน เปรมิโอ ดิ ปอจจาน่า  อิตาลี 1.2U  นิโคลา คอนชี ( ITA ) ซาล์ฟ ยูโรโมบิล เดซีเร ฟิออร์ [209]
15–18 สิงหาคม ทัวร์ดูลีมูแซง  ฝรั่งเศส 2.1  อเล็กซิส ไวเยร์โมซ ( FRA ) เอจี2อาร์ ลา มอนเดียเล [210]
16 สิงหาคม จีพี คาโปดาร์โก้  อิตาลี 1.2U  มาร์ค ปาดัน ( UKR ) ทีมโคลแพค [211]
18 สิงหาคม อาร์เนม–วีนดาล คลาสสิค  เนเธอร์แลนด์ 1.1  ลูก้า เมซเกช ( SLO ) โอริกา–สกอตต์ [212]
19 สิงหาคม ปูชาร์ มินิสตรา โอโบรนี นโรเวช  โปแลนด์ 1.2  อาลัวส์ คัยคอฟสกี้ ( CZE ) เอลคอฟ–ผู้แต่ง [213]
20 สิงหาคม โกรเต้ พริจส์ เจฟ เชเรนส์  เบลเยียม 1.1  ทิโมธี ดูปองท์ ( เบล ) เวรันดาส วิลเลมส์–เครแลน [214]
20 สิงหาคม สลาเคียม วีลคิช เยซิออร์  โปแลนด์ 1.2  มาเร็ค รุตคีวิช ( POL ) วิบาเทค 7R ฟูจิ [215]
22 สิงหาคม Grote Prijs Stad Zottegem  เบลเยียม 1.1  แจสเปอร์ เดอ บูสท์ ( เบล ) ล็อตโต้-ซูดาล [216]
22 สิงหาคม กรังด์ปรีซ์ เด มาร์บริเยร์ส  ฝรั่งเศส 1.2  คาโรล โดมากัลสกี้ ( POL ) วันโปรปั่นจักรยาน [217]
22–25 สิงหาคม ตูร์ ดู ปัวตู-ชารองต์  ฝรั่งเศส 2.1  แมดส์ พีเดอร์เซ่น ( DEN ) เทรค-เซกาเฟรโด [218]
23 สิงหาคม ดรูเวนโคเออร์ส โอเวอไรจ์เซ่  เบลเยียม 1.1  เจอโรม บอญนีส์ ( เบล ) วันตี้-กรุ๊ป โกเบิร์ต [219]
23–27 สิงหาคม ทัวร์เครือบอลติก  เอสโตเนีย 2.2  เฮอร์มาน ดาห์ล ( NOR ) ทีม สแปร์บังเคน เซอร์ [220]
25 สิงหาคม โปร ออตซ์ทาเลอร์ 5500  ออสเตรีย 1.1  โรมัน ครูซิเกอร์ ( CZE ) โอริกา–สกอตต์ [221]
26 สิงหาคม ออมลูป มานเดล-เล-สเชลเด  เบลเยียม 1.1  อิลโจ คีสเซ่ ( เบลเยียม ) พื้นแบบขั้นตอนด่วน [222]
26–27 สิงหาคม รอนเด้ ฟาน มิดเดน-เนเดอร์แลนด์  เนเธอร์แลนด์ 2.2  คามิล กราเด็ก ( POL ) วันโปรปั่นจักรยาน [223]
27 สิงหาคม ชาล เซลส์  เบลเยียม 1.1  ทาโก้ แวน เดอร์ ฮอร์น ( เน็ด ) รูมพอต–เนเธอร์แลนด์ส โลเตอริจ [224]
27 สิงหาคม โครเอเชีย–สโลวีเนีย  สโลวีเนีย 1.2  ดูซาน ราโชวิช ( SRB ) อาเดรีย โมบิล [225]
30 สิงหาคม–3 กันยายน โอโกโล จิซนิช เชค  สาธารณรัฐเช็ก 2.2  โจเซฟ เชอร์นี ( CZE ) เอลคอฟ–ผู้แต่ง [226]

กันยายน

วันที่ ชื่อการแข่งขัน ที่ตั้ง การจัดอันดับ UCI ผู้ชนะ ทีม อ้างอิง
2 กันยายน บรัสเซลส์ ไบค์กิ้ง คลาสสิค  เบลเยียม 1.เอชซี  อาร์โนด์ เดมาเร ( FRA ) เอฟดีเจ [227]
3–5 กันยายน ทัวร์บัลแกเรีย-ภาคเหนือ  บัลแกเรีย 2.2  เซอร์กี้ ลากูติ ( UKR ) ทีมจักรยานโคลส์ [228]
3–10 กันยายน ทัวร์อังกฤษ  ประเทศอังกฤษ 2.เอชซี  ลาร์ส บูม ( เน็ด ) LottoNL–จัมโบ้ [229]
3 กันยายน กรังด์ปรีซ์ เดอ โฟร์มีส์  ฝรั่งเศส 1.เอชซี  นาเซอร์ บูฮานนี ( FRA ) โคฟิดิส [230]
3 กันยายน เคอร์เนน ออมลูพ เอคท์-ซูสเตเรน  เนเธอร์แลนด์ 1.2  ร็อบเบิร์ต เดอ กรีฟ ( เน็ด ) ทีมปั่นจักรยาน Baby-Dump [231]
5–10 กันยายน ทัวร์ของโอลิมเปีย  เนเธอร์แลนด์ 2.2U  ปาสกาล เอียนคูร์น ( เน็ด ) ทีมพัฒนาบีเอ็มซี [232]
7–9 กันยายน ทัวร์บัลแกเรีย-ใต้  บัลแกเรีย 2.2  วิตาลี บุตส์ ( UKR ) ทีมจักรยานโคลส์ [233]
8–9 กันยายน ทัวร์โบฮีเมียตะวันออก  สาธารณรัฐเช็ก 2.2  คามิล ซีลินสกี้ ( POL ) โดมิน สปอร์ต [234]
9 กันยายน ตูร์ ดู จูรา   สวิตเซอร์แลนด์ 1.2  มาร์ค เฮิร์สชี่ ( ซูอิ ) สวิตเซอร์แลนด์(ทีมชาติ) [235]
9 กันยายน เดอ คุสท์พิจล์  เบลเยียม 1.2  คริสตอฟ น็อปป์ ( เบล ) สปอร์ต วลานเดอเรน–บาลอยส์ [236]
10 กันยายน กรังด์ปรีซ์ ยูเดนดอร์ฟ-สตราเซนเกล  ออสเตรีย 1.2  อดัม เดอ โวส ( CAN ) ปั่นจักรยานแรลลี่ [237]
10 กันยายน ทัวร์ดูเดาส์  ฝรั่งเศส 1.1  โรเมน ฮาร์ดี ( FRA ) ฟอร์จูนโอ–ออสคาโร [238]
10 กันยายน กรังด์ปรีซ์ เดอ ลา วีล เดอ โนฌ็องต์-ซูร์-อวซ  ฝรั่งเศส 1.2  จอร์แดน เลวาสเซอร์ ( FRA ) อาร์เม เดอ แตร์ [239]
11 กันยายน โกรเต้ พริจส์ มาร์เซล คินต์  เบลเยียม 1.2  โจนาส ริคคาร์ต ( เบล ) สปอร์ต วลานเดอเรน–บาลอยส์ [240]
12–16 กันยายน เดนมาร์ก รันดท์  เดนมาร์ก 2.เอชซี  แมดส์ พีเดอร์เซ่น ( DEN ) เทรค-เซกาเฟรโด [241]
13 กันยายน โคปปา อูโก้ อโกสโตนี่  อิตาลี 1.1  มิชาเอล อัลบาซินี ( สวิตเซอร์แลนด์ ) สวิตเซอร์แลนด์(ทีมชาติ) [242]
13 กันยายน กรังด์ปรีซ์ เดอ วัลโลนี่  เบลเยียม 1.1  ทิม เวลเลนส์ ( เบลเยียม ) ล็อตโต้-ซูดาล [243]
14 กันยายน โคปปา เบอร์น็อกกี้  อิตาลี 1.1  ซอนนี่ โกลเบรลลี่ ( ITA ) บาห์เรน–เมริดา [244]
15 กันยายน คัมพิโอเอนแชป ฟาน ฟลานเดอเรน  เบลเยียม 1.1  เฟอร์นันโด กาวิเรีย ( โคล ) พื้นแบบขั้นตอนด่วน [245]
16 กันยายน พรีมัส คลาสสิค  เบลเยียม 1.เอชซี  มัตเตโอ เทรนติน ( ITA ) พื้นแบบขั้นตอนด่วน [246]
16 กันยายน จีพี สาธารณรัฐเช็ก  สาธารณรัฐเช็ก 1.2  ร็อค โคโรเชค ( SLO