ลีกที่สามสโลวีเนีย ฤดูกาล 2017–18

ลีกที่สามสโลวีเนีย
ฤดูกาล2017–18
แชมเปียนเบลด (กลาง)
เบลตินชี (ตะวันออก)
ดราโวกราด (เหนือ)
บิลเย (ตะวันตก)
ได้รับการเลื่อนตำแหน่งเบลตินชี่ บิล
เย่
ตกชั้นJesenice
Kolpa
Kočevje
Rudar Trbovlje
Lesce
Bohinj
Rakičan
Šarda
Bogojina
Slatina Radenci
Dobrovce
Šentjur
Korotan Prevalje
Lenart
Šmarje pri Jelšah
Ilirska Bistrica
แมตช์ที่เล่น658
ทำประตูได้2,259 (3.43 ต่อนัด)
ผู้ทำประตูสูงสุดเดนิส เปโตรวิช (28 ประตู)
จำนวนผู้เข้าร่วมทั้งหมด84,402
ผู้เข้าร่วมโดยเฉลี่ย128

ลีกที่สามสโลวีเนีย ฤดูกาล 2017–18เป็นรุ่นที่ 26 ของลีกที่สามสโลวีเนีย . ฤดูกาลเริ่มต้นในวันที่ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2560 และสิ้นสุดในวันที่ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2561 [1]

รูปแบบการแข่งขันและกฎกติกา

ลีกที่สามสโลวีเนีย ฤดูกาล 2017–18 แบ่งออกเป็นสี่กลุ่มภูมิภาค โดยมีสโมสรเข้าร่วมทั้งหมด 50 สโมสร ทั้งสามกลุ่ม (เหนือ กลาง ตะวันออก) ประกอบด้วย 14 ไม้กอล์ฟ ในขณะที่กลุ่มตะวันตกประกอบด้วย 8 ไม้กอล์ฟ ผู้ชนะของฤดูกาลปกติในแต่ละกลุ่มจะได้เล่นเพลย์ออฟสองนัดเลื่อนชั้นเพื่อตัดสินว่าทั้งสองทีมจะได้เลื่อนชั้นเข้าสู่ ลีก ที่ สองของสโลวีเนีย

3. ศูนย์ถ่ายทอดสด

สโมสร

ที่ตั้งของทีมใน สโลวีเนียนเทิร์ดลีกเซ็นเตอร์ ฤดูกาล 2017–18
คลับ[2] ที่ตั้ง สนามกีฬา ตำแหน่ง ฤดูกาล 2016–17
อาร์เน ทาบอร์ 69 ลูบลิยานา ( บรอด ) มักซอฟ กาจ ที่ 1 ใน MNZ ลูบลิยานา
เบลด เบลด ศูนย์กีฬาเบลด 3
โบฮินจ์ โบฮินสกา บิสตริกา ดานิกา ที่ 1 ใน MNZG-Kranj
บรินเย โกรซูพเย โกรซูพเย สนามกีฬาบรินเจ 9
อิวานช์นา โกริกา อิวานช์นา โกริกา สนามกีฬาอิวานช์นา โกริกา 4
เจเซนิซ เจเซนิซ สนามกีฬาพอดเมชาคลา อันดับที่ 2 ใน MNZG-Kranj
โคเชฟเย โคเชฟเย กาจ สเตเดี้ยม อันดับที่ 2 ใน MNZ ลูบลิยานา
โกลปา พอดเซเมลจ์ สนามกีฬาพอดเซเมลจ์ 10
โคเมนดา โคเมนดา โคเมนดา ฮิโปโดรม 7
เลสเซ เลสเซ สนามกีฬานาชากี วันที่ 12
รูดอ ทรบอฟเลีย รุดาร์ สเตเดี้ยม 11
ซาวา ครานจ์ สนามกีฬา Stražišče 8
เซนคูร์ เซนคูร์ สวนกีฬา Šenčur 6
ซากอร์เย ซากอร์เย ออบ ซาวี สนามกีฬาเมืองซากอร์เย ที่ 5

ตารางลีก

ตำแหน่ง ทีม กรุณา ดี กฟ จอร์เจีย จีดี คะแนน รอบคัดเลือกหรือการตกชั้น
1 เบลด (C) 26 19 3 4 61 22 +39 60 ผ่านเข้ารอบเพลย์ออฟเลื่อนชั้น
2 บรินเย โกรซูพเย 26 18 4 4 70 27 +43 58
3 อาร์เน ทาบอร์ 69 26 16 3 7 54 24 +30 51
4 ซากอร์เย 26 15 4 7 56 26 +30 49
5 อิวานช์นา โกริกา 26 15 3 8 57 48 +9 48
6 เซนคูร์ 26 12 6 8 60 35 +25 42
7 โคเมนดา 26 10 7 9 56 38 +18 37
8 ซาวา ครานจ์ 26 10 6 10 40 41 −1 36
9 เจเซนิซ (ขวา) 26 10 5 11 51 42 +9 35 การตกชั้นสู่ลีกระหว่างชุมชน
10 โกลปา (สำรอง) 26 10 4 12 41 35 +6 34
11 โคเชฟเย (สำรอง) 26 6 4 16 34 63 −29 22
12 รูดาร์ ทบอฟเย่ (สำรอง) 26 6 1 19 20 72 −52 19
13 เลสเซ่(สำรอง) 26 4 2 20 25 83 −58 14
14 โบฮินจ์(สำรอง) 26 3 4 19 32 101 −69 13
ที่มา: MNZ Ljubljana (ในสโลวีเนีย) NZS (ในสโลวีเนีย)
กฎการจัดหมวดหมู่: [3] 1) คะแนน; 2) คะแนนในการแข่งขันแบบตัวต่อตัว; 3) ผลต่างประตูที่แตกต่างกันในการแข่งขันแบบตัวต่อตัว; 4) ประตูทีมเยือนที่ทำได้ในนัดการแข่งขันแบบตัวต่อตัว; 5) ผลต่างประตูรวม; 6) ประตูรวมที่ทำได้; 7) ประตูทีมเยือนที่ทำได้ในทุกนัด; 8) การเล่นอย่างยุติธรรม; 9) เสมอ
(C)แชมเปี้ยนส์; (R)ตกชั้น

3. ถ่ายทอดสดตะวันออก

สโมสร

คลับ[2] ที่ตั้ง สนามกีฬา ตำแหน่ง ฤดูกาล 2016–17
เบลตินชี่ เบลตินชี่ สนามกีฬาเบลตินชี 4
โบโกจินา โบโกจินา ŠRC โบโกจิน่า วันที่ 12
คาร์ดา มาร์จันซี ŠRC มาร์ตจันชี่ 8
เชเรนโชฟซี เชเรนโชฟซี สวนกีฬาเชเรนโชฟซี ที่ 1 ใน MNZ เลนดาวา
ผู้สำเร็จการศึกษา ผู้สำเร็จการศึกษา อิกริซเช พอด กราดอม 11
โฮติซา โฮติซา สนามกีฬาโฮติซา 7
ลูโตเมอร์ ลูโตเมอร์ สวนกีฬาลจูโตเมอร์ ที่ 5
โอดรานซี โอดรานซี ŠRC โอดรานซี 3
โปลาน่า เวลิกา โพลาน่า พีซี พลจนา 9
แรดโกน่า กอร์นยา รัดโกนา สนามกีฬากอร์นยา รัดโกนา อันดับ 3 MNZ เมอร์สกา โซโบตา
ราคิชาน ราคิชาน สนามกีฬากราสกี้พาร์ค 10
โตรเมจนิค คุซมา สนามฟุตบอลคุซมา 6
เทิร์นนิชเช เทิร์นนิชเช สนามกีฬาเทิร์นนิชเช่ วันที่ 13
สลาติน่า ราเดนซี ราเดนซี ŠRC ราเดนซี อันดับ 4 MNZ เมอร์สกา โซโบตา

ตารางลีก

ตำแหน่ง ทีม กรุณา ดี กฟ จอร์เจีย จีดี คะแนน รอบคัดเลือกหรือการตกชั้น
1 เบลตินชี่ (C, O, P) 26 20 4 2 62 21 +41 64 เลื่อนชั้นสู่ลีกสโลวีเนียเซคันด์ ฤดูกาล 2018–19
2 โอดรานซี 26 18 3 5 62 29 +33 57
3 โปลาน่า 26 18 3 5 73 26 +47 57
4 ลูโตเมอร์ 26 15 4 7 54 38 +16 49
5 โฮติซา 26 14 4 8 60 28 +32 46
6 ผู้สำเร็จการศึกษา 26 12 5 9 53 31 +22 41
7 โตรเมจนิค 26 10 6 10 44 41 +3 36
8 เชเรนโชฟซี 26 10 5 11 47 54 −7 35
9 ราคิชาน1 (R) 26 9 5 12 39 46 −7 32 การตกชั้นสู่ลีกระหว่างชุมชน
10 เทิร์นนิชเช 26 7 4 15 27 56 −29 25
11 แรดโกน่า 26 6 4 16 20 57 −37 22
12 คาร์ดา (ขวา) 26 5 5 16 30 48 −18 20 การตกชั้นสู่ลีกระหว่างชุมชน
13 โบโกจิน่า(สำรอง) 26 6 1 19 23 74 −51 19
14 สลาติน่า ราเดนซี (ขวา) 26 4 3 19 25 70 −45 15
ที่มา: MNZ Lendava (ในสโลวีเนีย) NZS (ในสโลวีเนีย)
กฎการจัดหมวดหมู่: [3] 1) คะแนน; 2) คะแนนในการแข่งขันแบบตัวต่อตัว; 3) ผลต่างประตูที่แตกต่างกันในการแข่งขันแบบตัวต่อตัว; 4) ประตูทีมเยือนที่ทำได้ในนัดการแข่งขันแบบตัวต่อตัว; 5) ผลต่างประตูรวม; 6) ประตูรวมที่ทำได้; 7) ประตูทีมเยือนที่ทำได้ในทุกนัด; 8) การเล่นอย่างยุติธรรม; 9) เสมอ
(C)แชมเปี้ยนส์; (O)ผู้ชนะเพลย์ออฟ; (P)ได้รับการเลื่อนตำแหน่ง; (R)ตกชั้น

1 Rakičanถูกปฏิเสธใบอนุญาต

3. ถ่ายทอดสดทางเหนือ

สโมสร

ตำแหน่งของทีมในลีกที่สามสโลวีเนียเหนือ ฤดูกาล 2017–18
คลับ[2] ที่ตั้ง สนามกีฬา ตำแหน่ง ฤดูกาล 2016–17
บิสตริกา สโลเวนสกา บิสตริกา สวนกีฬาสโลเวนสกา บิสตริกา อันดับที่ 7 ใน MNZ ปตุจ
โดบรอฟเซ โดบรอฟเซ สนามกีฬา Dobrovce 10
ดราวินจา สโลเวนสกี้ คอนยิเซ่ สนามกีฬาโดบราวา 8
ดราโวกราด ดราโวกราด ศูนย์กีฬาดราโวกราด 4
โคโรตัน เปรวัลเย่ เปรวาลเย สนามกีฬาเปรวาลเย ที่ 5
เลนาร์ต เลนาร์ต ŠRC โปเลน่า วันที่ 12
มอนส์ คลอดิอุส โรกาเทค ศูนย์กีฬาโรกาเทค 6
เพสนิก้า เปสนิกาปรีมาริโบรู สนามกีฬาเปสนิกา ที่ 1 ใน MNZ มาริบอร์
โปฮอร์เจ รูเช่ สตาดิโอน เอ็นเค โปฮอร์เย อันดับที่ 2 ใน MNZ มาริบอร์
ชัมเปียน เซลเย่ โอลิมป์ 9
เซนจูร์ เซนจูร์ สวนกีฬา Šentjur อันดับที่ 2 ใน MNZ Celje
Šmarje Šmarje pri Jelšah สนามกีฬา 7
วิเดม วิเดมปรีปตูจู วิเดม สปอร์ต พาร์ค 11
ซเร็ตเช ซเร็ตเช สนามกีฬาซเร็ตเช่ ที่ 1 ใน MNZ เซลเย

ตารางลีก

ตำแหน่ง ทีม กรุณา ดี กฟ จอร์เจีย จีดี คะแนน รอบคัดเลือกหรือการตกชั้น
1 ดราโวกราด (กลาง) 26 18 7 1 66 18 +48 61 ผ่านเข้ารอบเพลย์ออฟเลื่อนชั้น
2 ชัมเปียน 26 17 8 1 60 19 +41 59
3 ดราวินจา 26 13 7 6 49 27 +22 46
4 เพสนิก้า 26 13 6 7 39 30 +9 45
5 บิสตริกา 26 11 8 7 40 32 +8 41
6 ซเร็ตเช 26 12 4 10 58 37 +21 40
7 วิเดม 26 10 5 11 38 43 −5 35
8 โปฮอร์เจ 26 10 5 11 41 50 −9 35
9 มอนส์ คลอดิอุส 26 7 10 9 32 43 −11 31
10 โดบรอฟเซ่(สำรอง) 26 8 4 14 36 45 −9 28 การตกชั้นสู่ลีกระหว่างชุมชน
11 เชนต์จูร์ (สำรอง) 26 7 3 16 34 65 −31 24
12 โคโรตัน เปรวัลเย่ (สำรอง) 26 7 2 17 35 43 −8 23
13 เลนาร์ต(ขวา) 26 7 2 17 30 64 −34 23
14 Šmarje pri Jelšah (R) 26 6 1 19 26 68 −42 19
ที่มา: MNZ Celje (ในภาษาสโลวีน) NZS (ในภาษาสโลวีน)
กฎการจัดหมวดหมู่: [3] 1) คะแนน; 2) คะแนนในการแข่งขันแบบตัวต่อตัว; 3) ผลต่างประตูที่แตกต่างกันในการแข่งขันแบบตัวต่อตัว; 4) ประตูทีมเยือนที่ทำได้ในนัดการแข่งขันแบบตัวต่อตัว; 5) ผลต่างประตูรวม; 6) ประตูรวมที่ทำได้; 7) ประตูทีมเยือนที่ทำได้ในทุกนัด; 8) การเล่นอย่างยุติธรรม; 9) เสมอ
(C)แชมเปี้ยนส์; (R)ตกชั้น

3. ถ่ายทอดสดตะวันตก

สโมสร

ที่ตั้งของทีมในลีกสโลเวเนียเธิร์ดลีกตะวันตก ฤดูกาล 2017–18
คลับ[2] ที่ตั้ง สนามกีฬา ตำแหน่ง ฤดูกาล 2016–17
เอเดรีย มิเรน สนามกีฬาปรี ชตันตู 3
บิลเจ บิลเจ สตาดิโอน วี โดลินชี่ 4
อิลีร์สกา บิสตริกา อิลีร์สกา บิสตริกา ศูนย์กีฬา Trnovo 9
อิโซลา อิโซลา สนามกีฬาอิโซลาซิตี้ 7
จาดราน ฮัวร์เปลเย-โคซินา โคซินา ครวาวี โปตอก อันดับที่ 2 ใน MNZ Koper
พรีมอร์เย อายดอฟชินา สนามกีฬาอายดอฟช์ชินา 8
โทลมิน โทลมิน สนามกีฬาบรัชดา ที่ 5
วิภาวา วิภาวา สนามออบ เบลี สเตเดี้ยม 6

ตารางลีก

ตำแหน่ง ทีม กรุณา ดี กฟ จอร์เจีย จีดี คะแนน รอบคัดเลือกหรือการตกชั้น
1 บิลเย (C, O, P) 28 18 9 1 81 17 +64 63 เลื่อนชั้นสู่ลีกสโลวีเนียเซคันด์ ฤดูกาล 2018–19
2 โทลมิน 28 17 3 8 68 30 +38 54
3 อิโซลา 28 14 5 9 75 37 +38 47
4 เอเดรีย 28 13 6 9 38 46 −8 45
5 วิภาวา 28 12 8 8 61 41 +20 44
6 พรีมอร์เย 28 8 7 13 33 45 −12 31
7 จาดราน ฮัวร์เปลเย-โคซินา 28 7 3 18 28 66 −38 24
8 อิเลียร์สก้า บิสตริ ก้า (สำรอง) 28 2 1 25 15 117 −102 7 การตกชั้นสู่ลีกระหว่างชุมชน
ที่มา: MNZ Koper (ในสโลวีเนีย) NZS (ในสโลวีเนีย)
กฎการจัดหมวดหมู่: [3] 1) คะแนน; 2) คะแนนในการแข่งขันแบบตัวต่อตัว; 3) ผลต่างประตูที่แตกต่างกันในการแข่งขันแบบตัวต่อตัว; 4) ประตูทีมเยือนที่ทำได้ในนัดการแข่งขันแบบตัวต่อตัว; 5) ผลต่างประตูรวม; 6) ประตูรวมที่ทำได้; 7) ประตูทีมเยือนที่ทำได้ในทุกนัด; 8) การเล่นอย่างยุติธรรม; 9) เสมอ
(C)แชมเปี้ยนส์; (O)ผู้ชนะเพลย์ออฟ; (P)ได้รับการเลื่อนตำแหน่ง; (R)ตกชั้น

เพลย์ออฟ

การแข่งขันเพลย์ออฟสองนัดระหว่างผู้ชนะกลุ่มเพื่อเลื่อนชั้นสู่ ลีกสโลวีเนียเซคันด์ ฤดูกาล 2018–19

ขาแรก

30 พฤษภาคม 2561 บิลเจ 2–1 ดราโวกราด บิลเจ
17:00 CEST
  • ฮูมาร์54'
  • ชิชมอนด์71'
รายงาน
  • ชตรุค29'
สนาม: สนามกีฬา V Dolinci
ผู้เข้าร่วม: 500
ผู้ตัดสิน: Asmir Sagrković
2 มิถุนายน 2018 เบลตินชี่ 1–1 เบลด เบลตินชี่
17:00 CEST
  • เมาโกะ10'
รายงาน
  • ปาซิช19'
สนามกีฬา: Beltinci Sports Park
ผู้เข้าร่วม: 800
ผู้ตัดสิน: Rade Obrenović

ขาที่สอง

2 มิถุนายน 2018 ดราโวกราด 0–0
( 1–2 รวม )
บิลเจ ดราโวกราด
16:00 น. CEST รายงาน สนาม: Dravograd Sports Center
ผู้เข้าร่วม: 750
ผู้ตัดสิน: Bojan Mertik
6 มิถุนายน 2561 เบลด 0–1
( รวม1–2 )
เบลตินชี่ เบลด
17:00 CEST รายงาน
  • ทคาเล็ค56'
สนาม: Bled Sports Center
ผู้เข้าร่วม: 400
ผู้ตัดสิน: Mitja Žganec

ดูสิ่งนี้ด้วย

อ้างอิง

  1. "ปฏิทินสำหรับฤดูกาล 2017/18" (PDF) (ในภาษาสโลเวเนีย) สมาคมฟุตบอลสโลวีเนีย . 8 มีนาคม 2560 . สืบค้นเมื่อ 15 พฤษภาคม 2560 .
  2. ↑ abcd "Znane sestave PLTS, 2. SNL in 3. SNL" (ในภาษาสโลเวเนีย) สมาคมฟุตบอลสโลวีเนีย . 20 มิถุนายน 2560 . สืบค้นเมื่อ25 มิถุนายน 2560 .
  3. ↑ abcd "Tekmovalni pravilnik NZS (50. člen)" (PDF) (ในภาษาสโลเวเนีย) สมาคมฟุตบอลสโลวีเนีย . 7 พฤษภาคม 2558 . สืบค้นเมื่อ 15 พฤษภาคม 2560 .

ลิงค์ภายนอก

  • สมาคมฟุตบอลสโลวีเนีย(ในสโลวีเนีย)
แปลจาก "https://en.wikipedia.org/w/index.php?title=2017–18_Slovenian_Third_League&oldid=1148476636"