ทัวร์สโลวีเนีย 2559

ทัวร์สโลวีเนีย 2559
ยูซีไอยุโรปทัวร์ 2016 (การแข่งขัน 2.1)
รายละเอียดการแข่งขัน
วันที่16–19 มิถุนายน
ขั้นตอน4
ระยะทาง588.8 กม. (365.9 ไมล์)
เวลาที่ชนะ15ชม. 10' 29"
ผลลัพธ์
ผู้ชนะ เอสโตเนีย ไรน์ ทาอาราเม่ ( ทีมคัตสึชา )
  ที่สอง ออสเตรเลีย แจ็ค เฮก ( โอริกา–กรีนเอดจ์ )
  ที่สาม สาธารณรัฐเช็ก ยัน บาร์ต้า ( โบรา-อาร์กอน 18 )

คะแนน ออสเตรเลีย แจ็ค เฮก ( โอริกา–กรีนเอดจ์ )
ภูเขา สโลวีเนีย ยาน ตราตนิก ( อัมพลัทซ์–บีเอ็มซี )
ความเยาว์ โคลอมเบีย อีแกน เบอร์นัล ( อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี่–ซิเดอร์เม็ค )
  ทีม อิตาลี อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช
←  2015
2017  →

ทัวร์สโลวีเนีย 2016 ( สโลวีเนีย : Dirka po Sloveniji ) เป็นครั้งที่ 23 ของทัวร์สโลวีเนีย ซึ่งจัดอยู่ในประเภท การแข่งขัน 2.1 สเตจ ( UCI Europe Tour ) จัดขึ้นระหว่างวันที่ 16 ถึง 19 มิถุนายน พ.ศ. 2559 [1]

การแข่งขันประกอบด้วย 4 สเตจ รวมระยะทาง 588.8 กม. (365.9 ไมล์)

ทีม

นักแข่งทั้งหมด 140 คน (เข้าเส้นชัย 124 คน) จาก 19 ทีมเริ่มการแข่งขัน [2]

ยูซีไอ เวิลด์ทีมส์ (18/6)

ทีม UCI Professional Continental

ทีมยูซีไอ คอนติเนนตัล

ทีมชาติ

เส้นทางและขั้นตอน

ลักษณะเวทีและผู้ชนะ[3]
เวที วันที่ คอร์ส ระยะทาง พิมพ์ ผู้ชนะ
1 16 มิถุนายน ลูบลิยานาโคเปอร์ 175.7 กม. (109 ไมล์) ขั้นกลาง เบลเยียม เจนส์ คูเคไลร์
2 17 มิถุนายน โนวา โกริก้า – กอลเต้ 217.2 กม. (135 ไมล์) เวทีภูเขา เอสโตเนีย ไรน์ ทาอาราเม่
3 18 มิถุนายน เซลเย – เซลจ์สกา โคชา 16.8 กม. (10 ไมล์) การทดลองใช้เวลาส่วนบุคคล อิตาลี ดิเอโก้ อูลิสซี่
4 19 มิถุนายน โรกัชกา สลาตินาโนโว เมสโต 179.1 กม. (111 ไมล์) ขั้นกลาง รัสเซีย อเล็กซานเดอร์ ปอร์เซฟ
ทั้งหมด 588.8 กม. (365.9 ไมล์)

ขั้นที่ 1

16 มิถุนายน 2559 — ลูบลิยานาถึงโคเปอร์ , 175.7 กม. (109.2 ไมล์)
อันดับ ผู้ขี่ ทีม เวลา
ผลการแข่งขันอย่างเป็นทางการ
1 เบลเยียม เจนส์ คูเคไลร์ การจำแนกประเภททั่วไปการจำแนกคะแนน โอริกา-กรีนเอดจ์ 4h 27' 33"
2 อิตาลี ดิเอโก้ อูลิสซี่ แลมเปร-เมริด้า เซนต์
3 ประเทศอังกฤษ สก็อตต์ ทเวตส์ โบรา-อาร์กอน 18 เซนต์
4 ออสเตรเลีย แจ็ค เฮก โอริกา-กรีนเอดจ์ + 3"
5 อิตาลี ฟรานเชสโก กาวาสซี่ อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช + 3"
6 อิตาลี ซาชา โมโดโล แลมเปร-เมริด้า + 3"
7 สเปน โอมาร์ เฟรเล ข้อมูลมิติของทีม + 3"
8 อิตาลี เอ็นริโก บาร์บิน บาร์ดิอานี–ซีเอสเอฟ + 3"
9 อิตาลี คริสเตียน สบารากลี ข้อมูลมิติของทีม + 3"
10 อิตาลี ลูก้า ชิริโก้ บาร์ดิอานี–ซีเอสเอฟ + 3"

ขั้นที่ 2

17 มิถุนายน 2559 — Nova Goricaไปยัง Golte 217.2 กม. (135.0 ไมล์)
อันดับ ผู้ขี่ ทีม เวลา
ผลการแข่งขันอย่างเป็นทางการ
1 เอสโตเนีย ไรน์ ทาอาราเม่ ทีมคัตชา 5h 46' 40"
2 ออสเตรเลีย แจ็ค เฮก โอริกา-กรีนเอดจ์ +36"
3 โคลอมเบีย อีแกน เบอร์นัล อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช + 50"
4 รัสเซีย พาเวล โคเชตคอฟ ทีมคัตชา +58"
5 สโลวีเนีย จูเร กอลเซอร์ อาเดรีย โมบิล + 1' 01"
6 สโลวีเนีย ยาเนซ บราจโควิช สโลวีเนีย + 1' 03"
7 อิตาลี อันโตนิโอ ซานโตโร เมริเดียน่า-คาเมน + 1' 08"
8 เบลเยียม ฟลอริส เดอ เทียร์ ท็อปสปอร์ต วลานเดอเรน–บาลอยส์ + 1' 14"
9 โคลอมเบีย โรดอลโฟ ตอร์เรส อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช + 1' 18"
10 โปรตุเกส โฮเซ่ เมนเดส โบรา-อาร์กอน 18 + 1' 20"
การจำแนกประเภททั่วไปหลังเวที
1 เอสโตเนีย ไรน์ ทาอาราเม่ การจำแนกประเภททั่วไป ทีมคัตชา 10ชม 14' 16"
2 ออสเตรเลีย แจ็ค เฮก การจำแนกคะแนน โอริกา-กรีนเอดจ์ +36"
3 โคลอมเบีย อีแกน เบอร์นัล การจัดประเภทนักบิดรุ่นเยาว์ อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช + 50"
4 รัสเซีย พาเวล โคเชตคอฟ ทีมคัตชา +58"
5 สโลวีเนีย จูเร กอลเซอร์ อาเดรีย โมบิล + 1' 01"
6 อิตาลี อันโตนิโอ ซานโตโร เมริเดียน่า-คาเมน + 1' 08"
7 เบลเยียม ฟลอริส เดอ เทียร์ ท็อปสปอร์ต วลานเดอเรน–บาลอยส์ + 1' 14"
8 อิตาลี มิเชล กาซซาร่า นอร์ดา–เอ็มจี.เค วิส เวก้า + 1' 28"
9 สาธารณรัฐเช็ก ยัน บาร์ต้า โบรา-อาร์กอน 18 + 1' 28"
10 สโลวีเนีย ยาเนซ บราจโควิช สโลวีเนีย + 1' 30"

ด่าน 3

18 มิถุนายน 2559 — Celjeถึง Celjska Koča, 16.8 กม. (10.4 ไมล์) การทดลองแต่ละครั้ง (ITT)
อันดับ ผู้ขี่ ทีม เวลา
ผลการแข่งขันอย่างเป็นทางการ
1 อิตาลี ดิเอโก้ อูลิสซี่ แลมเปร-เมริด้า 28' 23"
2 เอสโตเนีย ไรน์ ทาอาราเม่ การจำแนกประเภททั่วไป ทีมคัตชา + 4"
3 สเปน โอมาร์ เฟรเล ข้อมูลมิติของทีม + 52"
4 รัสเซีย อเล็กซานเดอร์ โฟลิโฟรอฟ แก๊ซพรอม-รุสเวโล + 1' 10"
5 ออสเตรเลีย แจ็ค เฮก การจำแนกคะแนน โอริกา-กรีนเอดจ์ + 1' 10"
6 สาธารณรัฐเช็ก ยัน บาร์ต้า โบรา-อาร์กอน 18 + 1' 14"
7 รัสเซีย อาร์เทม โอเวคคิน แก๊ซพรอม-รุสเวโล + 1' 22"
8 โปรตุเกส โฮเซ่ เมนเดส โบรา-อาร์กอน 18 + 1' 23"
9 อิตาลี จานนี่ มอสคอน ทีมสกาย + 1' 24"
10 สโลวีเนีย ยาน ตราตนิก การจำแนกประเภทภูเขา อัมพลัทซ์–บีเอ็มซี + 1' 28"
การจำแนกประเภททั่วไปหลังเวที
1 เอสโตเนีย ไรน์ ทาอาราเม่ การจำแนกประเภททั่วไป ทีมคัตชา 10ชม. 42' 43"
2 ออสเตรเลีย แจ็ค เฮก การจำแนกคะแนน โอริกา-กรีนเอดจ์ + 1' 42"
3 สาธารณรัฐเช็ก ยัน บาร์ต้า โบรา-อาร์กอน 18 + 2' 38"
4 โคลอมเบีย อีแกน เบอร์นัล การจัดประเภทนักบิดรุ่นเยาว์ อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช + 2' 47"
5 สโลวีเนีย จูเร กอลเซอร์ อาเดรีย โมบิล + 2' 48"
6 เบลเยียม เอเลียต ลีเทียร์ ท็อปสปอร์ต วลานเดอเรน–บาลอยส์ + 2' 57"
7 โปรตุเกส โฮเซ่ เมนเดส โบรา-อาร์กอน 18 + 3' 00"
8 รัสเซีย พาเวล โคเชตคอฟ ทีมคัตชา + 3' 14"
9 อิตาลี จานนี่ มอสคอน ทีมสกาย + 3' 15"
10 สโลวีเนีย ยาเนซ บราจโควิช สโลวีเนีย + 3' 15"

ด่าน 4

19 มิถุนายน 2559 — Rogaška SlatinaถึงNovo mesto , 179.1 กม. (111.3 ไมล์)
อันดับ ผู้ขี่ ทีม เวลา
ผลการแข่งขันอย่างเป็นทางการ
1 รัสเซีย อเล็กซานเดอร์ ปอร์เซฟ ทีมคัตชา 4h 27' 46"
2 เยอรมนี รูดิเกอร์ เซลิก โบรา-อาร์กอน 18 เซนต์
3 อิตาลี คริสเตียน สบารากลี ข้อมูลมิติของทีม เซนต์
4 เบลเยียม เบิร์ต ฟาน เลอร์เบิร์กเฮ ท็อปสปอร์ต วลานเดอเรน–บาลอยส์ เซนต์
5 ประเทศอังกฤษ แอนดรูว์ เฟนน์ ทีมสกาย เซนต์
6 สโลวีเนีย เดวิด เปอร์ อาเดรีย โมบิล เซนต์
7 รัสเซีย โรมัน ไมคิน แก๊ซพรอม-รุสเวโล เซนต์
8 อิตาลี ซาชา โมโดโล แลมเปร-เมริด้า เซนต์
9 อิตาลีมิเชล วิโอลา เมริเดียน่า-คาเมน เซนต์
10 อิตาลี เอเลีย วิวิอานี ทีมสกาย เซนต์

ความเป็นผู้นำการจำแนกประเภท

จำแนกความเป็นผู้นำตามขั้นตอน
เวที ผู้ชนะ
การจำแนกประเภททั่วไป

การจำแนกประเภททั่วไป

การจำแนกคะแนน

การจำแนกคะแนน

การจำแนกประเภทภูเขา

การจำแนกประเภทภูเขา

การจัดประเภทนักบิดรุ่นเยาว์

การจัดประเภทนักบิดรุ่นเยาว์

การแบ่งประเภททีม


1 เจนส์ คูเคไลร์ เจนส์ คูเคไลร์ เจนส์ คูเคไลร์ มาเร็ค ชาเนคกี้ ลอเรนโซ่ โรต้า แลมเปร-เมริด้า
2 ไรน์ ทาอาราเม่ ไรน์ ทาอาราเม่ แจ็ค เฮก ยาน ตราตนิก อีแกน เบอร์นัล อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช
3 ดิเอโก้ อูลิสซี่
4 อเล็กซานเดอร์ ปอร์เซฟ
สุดท้าย ไรน์ ทาอาราเม่ แจ็ค เฮก ยาน ตราตนิก อีแกน เบอร์นัล อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช

อันดับการจำแนกขั้นสุดท้าย

ตำนาน
เสื้อเหลือง หมายถึงผู้ชนะประเภททั่วไป เสื้อแดง หมายถึงผู้ชนะในประเภทคะแนน
เสื้อสีฟ้า หมายถึงผู้ชนะประเภทเทือกเขา เสื้อขาว หมายถึงผู้ชนะประเภท Young Rider

การจำแนกประเภททั่วไป

อันดับ ผู้ขี่ ทีม เวลา
1 เอสโตเนีย ไรน์ ทาอาราเม่ การจำแนกประเภททั่วไป ทีมคัตชา 15 ชม. 10' 29"
2 ออสเตรเลีย แจ็ค เฮก การจำแนกคะแนน โอริกา-กรีนเอดจ์ + 1' 42"
3 สาธารณรัฐเช็ก ยัน บาร์ต้า โบรา-อาร์กอน 18 + 2' 38"
4 โคลอมเบีย อีแกน เบอร์นัล การจัดประเภทนักบิดรุ่นเยาว์ อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช + 2' 47"
5 สโลวีเนีย จูเร กอลเซอร์ อาเดรีย โมบิล + 2' 48"
6 เบลเยียม เอเลียต ลีเทียร์ ท็อปสปอร์ต วลานเดอเรน–บาลอยส์ + 2' 57"
7 โปรตุเกส โฮเซ่ เมนเดส โบรา-อาร์กอน 18 + 3' 00"
8 รัสเซีย พาเวล โคเชตคอฟ ทีมคัตชา + 3' 14"
9 สโลวีเนีย ยาเนซ บราจโควิช สโลวีเนีย (ทีมชาติ) + 3' 15"
10 อิตาลี ฟรังโก เปลลิซอตติ อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช + 3' 27"

การจำแนกคะแนน

อันดับ ผู้ขี่ ทีม คะแนน
1 ออสเตรเลีย แจ็ค เฮก การจำแนกคะแนน โอริกา-กรีนเอดจ์ 46
2 อิตาลี ดิเอโก้ อูลิสซี่ แลมเปร-เมริด้า 45
3 เอสโตเนีย ไรน์ ทาอาราเม่ การจำแนกประเภททั่วไป ทีมคัตชา 45
4 เบลเยียม เจนส์ คูเคไลร์ โอริกา-กรีนเอดจ์ 28
5 รัสเซีย อเล็กซานเดอร์ ปอร์เซฟ ทีมคัตชา 25
6 สเปน โอมาร์ เฟรเล ข้อมูลมิติของทีม 25
7 อิตาลี คริสเตียน สบารากลี ข้อมูลมิติของทีม 23
8 เยอรมนี รูดิเกอร์ เซลิก โบรา-อาร์กอน 18 20
9 สโลวีเนียจอน โบชิช อาเดรีย โมบิล 19
10 อิตาลีมิเชล วิโอลา เมริเดียน่า-คาเมน 18

การจำแนกประเภทภูเขา

อันดับ ผู้ขี่ ทีม คะแนน
1 สโลวีเนีย ยาน ตราตนิก การจำแนกประเภทภูเขา อัมพลัทซ์–บีเอ็มซี 17
2 เบลเยียม เพรเบน ฟาน เฮคเคอ ท็อปสปอร์ต วลานเดอเรน–บาลอยส์ 16
3 เอสโตเนีย ไรน์ ทาอาราเม่ การจำแนกประเภททั่วไป ทีมคัตชา 12
4 อิตาลี อิอูริ ฟิโลซี นิปโป-วินี ฟานตินี 10
5 อิตาลี มิเชล กาซซาร่า นอร์ดา–เอ็มจี.เค วิส เวก้า 9
6 ออสเตรเลีย แจ็ค เฮก การจำแนกคะแนน โอริกา-กรีนเอดจ์ 8
7 เบลเยียม เคนนี่ เดอ เคเทเล ท็อปสปอร์ต วลานเดอเรน–บาลอยส์ 8
8 สโลวีเนียจอน โบชิช อาเดรีย โมบิล 7
9 โคลอมเบีย อีแกน เบอร์นัล การจัดประเภทนักบิดรุ่นเยาว์ อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช 6
10 เบลเยียม เจนส์ วอลเลย์ ท็อปสปอร์ต วลานเดอเรน–บาลอยส์ 6

การจัดประเภทนักบิดรุ่นเยาว์

อันดับ ผู้ขี่ ทีม เวลา
1 โคลอมเบีย อีแกน เบอร์นัลการจัดประเภทนักบิดรุ่นเยาว์ อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช 15h 13' 16"
2 อิตาลี จานนี่ มอสคอน ทีมสกาย + 1' 17"
3 อิตาลี ลอเรนโซ่ โรต้า บาร์ดิอานี–ซีเอสเอฟ + 2' 17"
4 สโลวีเนียซิกา รูชิกาจ ราเดนสกา–ลูบลิยานา + 14' 52"
5 เยอรมนี นิลส์ โพลิตต์ ทีมคัตชา + 18' 17"
6 สโลวีเนีย มาเตจ โมโฮริช แลมเปร-เมริด้า + 18' 19"
7 โครเอเชีย บรูโน่ มอลตาร์ ราเดนสกา–ลูบลิยานา + 21' 05"
8 สโลวีเนีย เดวิด เปอร์ อาเดรีย โมบิล + 22' 42"
9 ออสเตรีย เกรเกอร์ มึห์ลเบอร์เกอร์ โบรา-อาร์กอน 18 + 23' 50"
10 อิตาลี ซิโมน เวลาสโก บาร์ดิอานี–ซีเอสเอฟ + 23' 53"

การแบ่งประเภททีม

อันดับ ทีม เวลา
1 อิตาลี อันโดรนี่ จิโอคัตโตลี – ซิเดอร์เมช 45 ชม. 40' 44"
2 เยอรมนี โบรา-อาร์กอน 18 + 2' 51"
3 อิตาลี นอร์ดา–เอ็มจี.เค วิส เวก้า + 8' 26"
4 เบลเยียม ท็อปสปอร์ต วลานเดอเรน–บาลอยส์ + 9' 39"
5 รัสเซีย ทีมคัตชา + 11' 12"
6 สโลวีเนีย อาเดรีย โมบิล + 12' 55"
7 อิตาลี บาร์ดิอานี–ซีเอสเอฟ + 14' 05"
8 รัสเซีย ทิงคอฟฟ์ + 14' 34"
9 ออสเตรีย อัมพลัทซ์–บีเอ็มซี + 20' 27"
10 อิตาลี แลมเปร-เมริด้า + 24' 57"

อ้างอิง

  1. "เอเทป นา 23. เดิร์กี โป สโลวีจิ". sio.net . สืบค้นเมื่อ 14 พฤษภาคม 2559 .
  2. ^ "ทีม". ทัวร์สโลวีเนีย. สืบค้นเมื่อ 1 พฤษภาคม 2559 .
  3. "ขั้นตอนของการทัวร์สโลวีเนีย" (ในภาษาสโลเวเนีย) tourofslovenia.si _ สืบค้นเมื่อ7 พฤษภาคม 2559 .

ลิงค์ภายนอก

  • เว็บไซต์อย่างเป็นทางการ
  • wvcycling.com
  • procyclingstats.com
  • cyclingarchives.com
แปลจาก "https://en.wikipedia.org/w/index.php?title=2016_Tour_of_Slovenia&oldid=1199073919"