1972–73 อิสราเอล สเตท คัพ

จากวิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี
ข้ามไปที่การนำทาง ข้ามไปที่การค้นหา
1972–73 อิสราเอล สเตท คัพ
ประเทศ อิสราเอล
ป้องกันแชมป์ฮาโปเอล เทลอาวีฟ
แชมเปี้ยนฮาโปเอล เยรูซาเลม
รองชนะเลิศฮาโกอาห์ มัคคาบี รามัต กัน

1972-1973 อิสราเอลรัฐถ้วย ( ฮีบรู : גביעהמדינה , Gvia HaMedina ) เป็นฤดูกาลที่ 34 ของอิสราเอลการแข่งขันฟุตบอลถ้วยทั่วประเทศ 's และ 19 หลังจากที่อิสราเอลประกาศอิสรภาพ

เริ่มต้นด้วยฉบับนี้ รอบต่อมา ซึ่งเกี่ยวข้องกับสโมสรLiga Leumitเล่นเป็นความสัมพันธ์แบบสองขา จนถึงรอบชิงชนะเลิศ ซึ่งยังคงเป็นนัดเดียว

การแข่งขันนี้ชนะโดยผู้เข้ารอบสุดท้ายของปีที่แล้วฮาโปเอล เยรูซาเลม ซึ่งเอาชนะแชมป์ลีกฤดูกาลนี้ฮาโกอาห์ มัคคาบี้ รามัท กัน 2-0 ในรอบชิงชนะเลิศ

ผลลัพธ์

รอบที่สี่

ทีมเจ้าบ้าน คะแนน ทีมเยือน
Bnei Yehuda 2–3 ฮาโปเอล เมอร์ฮาวิม
ฮาโปเอล คฟาร์ ชาเล็ม 2–2 ( aet ) 6–5 น. ฮาโปเอล เบต เชเมช
ฮาโปเอล เยฮูด 2–1 มัคคาบี้ ยาฟเน่
ฮาโปเอล บัต ยัม 1–3 ฮาโปเอล ฮัตซาฟอน เทล อาวีฟ
ฮาโปเอล เยรูฮัม 0–3 เบตาร์ รามลา
ฮาโปเอล รามัต กัน 9–1 Maccabi Zikhron Ya'akov
ฮาโปเอล ทิเบเรียส 2–1 Maccabi Tiberias
Hapoel Bnei Zion 0-2 ฮาโปเอล รามลา
ฮาโปเอล อฟีคิม 2–3 ไบตาร์ เนทันยา
Maccabi Ramat Amidar 9–1 ฮาโปเอล ชิคุน ฮามิซเราะห์
ฮาโปเอล ฮาเดรา 2–0 ไบตาร์ เทล ฮานัน
ฮาโปเอล เอเคอร์ 7–0 ไบตาร์ ปาร์เดส ฮันนา
ไบตาร์ ดอฟ เนทันยา 0–0 ( aet ) 1–3 น. ฮาโปเอล เฮิร์ซลิยา
ฮาโปเอล เนทันยา 1–2 ฮาโปเอล บีไน นาซาเร็ธ
Hapoel Kafr Qasim 3–1 ฮาโปเอล ดิโมนา
Maccabi Rehovot 0–3 ฮาโปเอล ริชอน เลซิออน
ฮาโปเอล อัชโดด 5–2 ฮาโปเอล เกเดรา
Hapoel Kiryat Haim 1–2 ฮาโปเอล มาฮาเน เยฮูดา
ฮาโปเอล นาฮาริยา 1–3 Hapoel Beit She'an
มัคคาบี้ เฮิร์ซลิยา 2–0 Hapoel Beit Eliezer
ฮาโปเอล คีร์ยัต มาลาคี 2–5 Hapoel Be'er Ya'akov
มัคคาบี้ เยรูซาเลม 0-2 ฮาโปเอล โฮลอน
ฮาโปเอล นาห์ลีเอล 1–2 Maccabi Neve Sha'anan
ฮาโปเอล ยิรน 1–2 ฮาโปเอล ซาเฟด
ฮาโปเอล บีไน เอเคอร์ 1–7 ฮาโปเอล มิกดาล ฮาเอเม็ก
มัคคาบีชาอารายิม 3-2 ( ทดเวลา ) ฮาโปเอล กิวาตายิม
ฮาโปเอล ติรัต ฮาคาร์เมล 6–1 ฮาโปเอล มาจด์ อัล-ครุม
Maccabi Kiryat Bialik 2-3 ( ทดเวลา ) ฮาโปเอล คีร์ยัต ชโมนา
ฮาโปเอล กิวัต ฮาอิม 8–2 Hapoel Kiryat Tiv'on
ฮาโปเอล โลด 4–0 ASA เยรูซาเล็ม
ฮาโปเอล ไอแลต 1–0 ไบตาร์ มาฮาเน เยฮูดา
ฮาโปเอล คีร์ยัต โอโน 3–0 Maccabi Bat Yam

รอบที่ห้า

ทีมเจ้าบ้าน คะแนน ทีมเยือน
ฮาโปเอล รามลา 2-1 ( ทดเวลา ) มัคคาบีชาอารายิม
ฮาโปเอล รามัต กัน 2–1 ฮาโปเอล บีไน นาซาเร็ธ
ฮาโปเอล กิวัต ฮาอิม 4–1 ฮาโปเอล มิกดาล ฮาเอเม็ก
Maccabi Neve Sha'anan 0–3 ฮาโปเอล ติรัต ฮาคาร์เมล
ฮาโปเอล ฮัตซาฟอน เทล อาวีฟ 1–0 ฮาโปเอล คีร์ยัต โอโน
ฮาโปเอล เอเคอร์ 1–0 มัคคาบี้ เฮิร์ซลิยา
ฮาโปเอล อัชโดด 1-2 ( ทดเวลา ) Maccabi Ramat Amidar
ฮาโปเอล เฮิร์ซลิยา 2–1 ฮาโปเอล ซาเฟด
ฮาโปเอล ไอแลต 1–2 เบตาร์ รามลา
Hapoel Be'er Ya'akov 1-4 ฮาโปเอล ริชอน เลซิออน
ฮาโปเอล ฮาเดรา 2–0 ฮาโปเอล มาฮาเน เยฮูดา
Hapoel Beit She'an 2–1 ไบตาร์ เนทันยา
ฮาโปเอล คีร์ยัต ชโมนา 3-2 ( ทดเวลา ) ฮาโปเอล ทิเบเรียส
ฮาโปเอล โฮลอน 6–2 Hapoel Kafr Qasim
ฮาโปเอล เมอร์ฮาวิม 2–0 ฮาโปเอล คฟาร์ ชาเล็ม
ฮาโปเอล โลด 1–2 ฮาโปเอล เยฮูด

รอบที่หก

ทีม 1 รวม ทีม2 เลกแรก ขาที่ 2
มัคคาบี้ จาฟฟา 3–1 ฮาโปเอล รามลา 1-1 2–0
ฮาโปเอล เทลอาวีฟ 0–0
3–1 น.
เบตาร์ รามลา 0–0 0–0
ฮาโปเอล โฮลอน 3–2 ฮาโปเอล เบียร์ เชว่า 3–1 0-1
ฮาโปเอล เมอร์ฮาวิม 1–7 ฮาโปเอล มาร์โมเรค 0-1 1–6
Maccabi Ramat Amidar 2–3 ฮาโปเอล เยรูซาเลม 2–0 0–3
ฮาโปเอล คีร์ยัต ชโมนา 2–7 ชิมชอน เทล อาวีฟ 2–5 0-2
มัคคาบี้เทลอาวีฟ 3–0 ฮาโปเอล รามัต กัน 2–0 1–0
Hapoel Beit She'an 2–10 Maccabi Petah Tikva 2–4 0–6
ฮาโปเอล ริชอน เลซิออน 0–8 มัคคาบี้ เนทันยา 0-2 0–6
ไบตาร์ เทลอาวีฟ 1–1
2–3 น.
ฮาโปเอล ฮาเดรา 1-1 0–0
ฮาโปเอล เปตาห์ ติกวา 4–0 ฮาโปเอล เฮิร์ซลิยา 3–0 1–0
ไบตาร์ เยรูซาเลม 8–1 ฮาโปเอล เยฮูด 7–0 1-1
ฮาโปเอล ติรัต ฮาคาร์เมล 4–6 ฮาโปเอล คฟาร์ ซาบา 2–4 2–2
ฮาโปเอล ฮัตซาฟอน เทล อาวีฟ 0–11 ฮาโปเอล ไฮฟา 0–7 0–4
มัคคาบี้ ไฮฟา 2–1 ฮาโปเอล เอเคอร์ 0–0 2–1
ฮาโกอาห์ มัคคาบี รามัต กัน 8–2 ฮาโปเอล กิวัต ฮาอิม 4–1 4–1

รอบ 16 ทีมสุดท้าย

ทีม 1 รวม ทีม2 เลกแรก ขาที่ 2
ฮาโปเอล มาร์โมเรค 3-5 ชิมชอน เทล อาวีฟ 2–2 1–3
มัคคาบี้เทลอาวีฟ 1–0 มัคคาบี้ เนทันยา 0–0 1-0 ( ทดเวลา )
ฮาโปเอล เปตาห์ ติกวา 3–1 มัคคาบี้ จาฟฟา 1–0 2–1
มัคคาบี้ ไฮฟา 2–1 ฮาโปเอล ฮาเดรา 1-1 1–0
ฮาโปเอล คฟาร์ ซาบา 4–5 ฮาโปเอล เทลอาวีฟ 1–2 3–3
ฮาโปเอล โฮลอน 3–3
3-4 น.
ฮาโกอาห์ มัคคาบี รามัต กัน 2–1 1–2
Maccabi Petah Tikva 5–4 ไบตาร์ เยรูซาเลม 2–2 3–2
ฮาโปเอล ไฮฟา 1-5 ฮาโปเอล เยรูซาเลม 0-2 1–3

รอบรองชนะเลิศ

ทีม 1 รวม ทีม2 เลกแรก ขาที่ 2
มัคคาบี้ ไฮฟา 1–1
3-4 น.
ฮาโกอาห์ มัคคาบี รามัต กัน 1–0 0-1
มัคคาบี้เทลอาวีฟ 1–2 Maccabi Petah Tikva 0–0 1–2
ฮาโปเอล เปตาห์ ติกวา 1-4 ฮาโปเอล เทลอาวีฟ 1–2 0-2
ชิมชอน เทล อาวีฟ 0–10 ฮาโปเอล เยรูซาเลม 0–8 0–2 ( )
[หมายเหตุ 1]

รอบรองชนะเลิศ

ทีม 1 รวม ทีม2 เลกแรก ขาที่ 2
ฮาโกอาห์ มัคคาบี รามัต กัน 3–2 Maccabi Petah Tikva 1–0 2–2
ฮาโปเอล เยรูซาเลม 2–1 ฮาโปเอล เทลอาวีฟ 2–0 0-1

สุดท้าย

หมายเหตุ

  1. ^ Shimshon Tel Avivเลือกที่จะสูญเสียการแข่งขันเนื่องจากการพ่ายแพ้ในนัดแรก

อ้างอิง